Announcement

Collapse
No announcement yet.

Winfast 8400 GS มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Winfast 8400 GS มีปัญหา

Winfast 8400 GS มีปัญหาไม่เข้า Sleep mode ( มันจะ Check signal ตลอดเวลา แม้ตอน Shut down เครื่องแล้วก็ ตาม )

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่จอ ผมใช้ LCD LG 222 WS อยู่ แต่พอโทรไปถาม ศูนย์ LG เค้าก็ให้ผมลองเอา ตะไบเล็บ ทดสอบ การลงกาว์ ของตัวจอ ปรากฎว่า ปกติ เข้า sleep mode ได้ปกติ

ผมเลยโทรไปถามทางศูนย์บริการ winfast ปรากฎว่าคำตอบที่ได้ คือ เป็นที่การ์ดครับ ไม่มีทางแก้ ลองไปโพส์ถามดูนะครับ ผมไม่เคยเจอ ปัญหานี้ -*-

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ทำยังไงให้ การ์ดจอ winfast 8400 GS เข้า Sleep mode ได้ พอดีเปิดร้านเกมส์ ต้องเดินไป ปิดเปิด จอบ่อยๆ มันยังไงๆ อยู่

ปล. Driver ผมก็โหลด มาใหม่จาก www.nvidia.com

อาการนี้ น่าจะเปนที่ บอร์ด กับ กาดจอ เกิดปัญหา บางอย่างไม่เข้ากัน ใช้บอร์ด ของอาไรอยู่คับ

Comment

ขึ้น check signal เป็ยของจอ
      อาจจะลองเอาที่แปลงDVI>>VGAมาใช้ หรือใช้สายDVIถ้าใช้DVIก็เปลี่ยนเป็นVGAดู

จออาจจะมีพวกโหมดตั้งเวลาปรับค่าไรอยุ่ก็ได้

Comment

Working...
      X