Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัย ช่วยตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัย ช่วยตอบทีคับ

คือวันนี้ไป เซียร์มา เพื่อนเค้าฝากดูราคาของประกอบคอมหน่ะคับ ก็เดินๆดูหลายๆร้าน
    ไปเจอร้านนึง ก็มีข้อสงสัยมาถาม 2 ข้อให้แน่ใจคับคือ

1. Mainboard P5B กับ P5B-E นี้ไม่ต่างกันมากหรอกคับ ร้านเค้าบอกว่า P5B-E นี้ก็แค่ใส่ Harddisk ได้มากขึ้นเพื่อไว้ทำ rate แค่นั้นเองหรอคับ ผมงง + ข้องใจอยู่ เห็นราคาต่างกันเกือบพันก็เถอะ

2. พวกการ์ดจอ Series 8 อย่าง XFX 8600GT XXX นี้ ถ้ามาเทียบกับ XFX7600GT หรือรุ่นที่สูงกว่าในตระกูล Series 7 นี้ดีกว่าพวก Series 8 หรอคับ เพราะว่าเห็นบอกว่าพวก Series 8 นี้ทำออกมาไม่ค่อยดี แค่รองรับ Direct X10 อนาคตว่างั้น แต่ไม่ดีเท่าพวก Series 7 หรอคับ เห็นร้านบอกมาอย่างงี๊ บอกถ้าเล่น Sereis 8 นี้ก็ถ้าจะดีๆก็ไปเล่นพวก 8800 up จะคุ้มกว่า ยังไงผมก็ขอความกระจ่างทีคับ จะได้คุ้มกับเงินทุกบาททุกสตางค์ แบบว่าร้านเค้าบอก XFX 8600GT XXX ไม่ดีเค้าไม่แนะนำอะ

ขอบคุณมากคำตอบทุกคำตอบคับ
    Last edited by Fon589; 1 May 2007, 14:49:09.

กำ ไม่มีใครตอบเลยง่า

Comment

1. raid มันจะเป็นชิบ iCH8R ที่ราคาจะแพงกว่า แต่ก็แค่ raid แหละถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องสนใจ เพราะต้องเสียตังซื้อ HDD 2 ลูกขึ้นไปถึงจะเอามาทำได้

2.พวก series 7 ตอนนี้เห็นในเวปเทส เวลาเล่นเกมส์จะได้คะแนนเยอะกว่า เพราะยังไม่มีเกมส์ที่รองรับ dx10 ที่เอามาเทสกัน แต่ส่วนตัวผมก็คงซื้อเทคโนโลยี ถ้าราคามันพอๆกัน เพราะตอนนี้ ไดร์เวอร์ก็แก้บักกันเยอะแล้ว อีกไม่นานมีเกมส์ที่รองรับมาจะได้ไม่ต้องไปซื้อของใหม่อีก

----------------------- แต่ตอนนี้ รอปั๊มตังอยู่คับ -----------------

Comment

แล้วถ้าเทียบกับ P5B กับ Gigabyte DS4 ตัวไหนน่าเล่นกว่าอ่ะคับ ถ้าคิดว่า ...

Comment

แง๊ ไม่มีครตอบเลยง่า

Comment

ถ้าจะเล่นเกมแนะนำ RAID ครับ ส่วนการ์ด เอาSeries 8 ดีกว่า เพราะเกมส์มันจะสนับสนุนDIRECTX10 กันหมด และอย่าลืมว่า WINDOW VISTA ก็สนับสนุน DIRECTX 10 นะคร้าบ

Comment

ใครว่า S8 ไม่ดี

8800 ไงครับ ไม่ดี มาถีบหน้า

Comment

รู้สึกว่าตอนนี้ DFI P965-S dark จะเป็นตัวเลือกที่ดี Fulloption

Comment

8800 มันเป็นหมื่นเลยอ่ะคับ ผมคงไม่ไหวอะ แต่อยากได้การ์ดจอดีๆแรงๆ คุ้มๆไปเลยคับ
                  อย่างตอนนี้เห็นบอก XFX 7600GT ยังแรงกว่า XFX 8600GT XXX อีกหรอคับ ทั้งด้าน core ของการ์ด และอื่นๆ พวก Series 8 นี้คือแค่รองรับ Direct X10 แค่นั้นเอง เค้าว่างั้นมาอะคับ

Comment

7900GS เลย คับ 5-6 พัน

Comment

อยากใช้ 7900GS เหมือนกันคับ ดูคุ้มและแรงด้วย แต่มันไม่รองรับ DX10 อ่ะจิ

Comment

Working...
                      X