Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5wDh deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5wDh deluxe

ถ้า p5wDh deluxe มาทำ Sli ได้ไหมครับ ถ้าทำได้ต้องทำยังไงบ้างครับแล้วตัวเชื่อมการ์ดจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

เอ่อคือ P5W DH Deluxe นั้นสามารถรองรับได้แค่ ATi CrossFire เท่านั้นคับ จากหน้ากล่องเพราะฉะนั้น ผมคิดว่า SLI คงสิ้นหวัง - -

Comment

ทำมันทำได้ครับแต่ว่าไม่ซัพพอด 100% ต้องหาไดรเวอที่ม็อดแล้วมาใช้

ลองไปถามท่านน่อม Vmodtech สิครับ

Comment

ได้ sli ใช้ได้ทุกบอดที่มี 2 pci-e ไม่เคยเห็ยที่ เค้าเทสไว้รึไง หุหุ

Comment

แล้วความเร็วของการ์ดวิ่งที่ 16x ทั้ง 2 สองตัวไหมครับ ถ้าใครมีวิธีการทำแบบ SLI ยังไงส่งมาให้ผมทาง Pm ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by katawut View Post
            แล้วความเร็วของการ์ดวิ่งที่ 16x ทั้ง 2 สองตัวไหมครับ ถ้าใครมีวิธีการทำแบบ SLI ยังไงส่งมาให้ผมทาง Pm ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
            ไม่ครับ chip ของ intel ถ้าจำไม่ผิดยังไม่มีตัวไหนวิ่ง *16 ทั้งสองตัว ครับ ที่แน่ๆ p5wdh delux วิ่ง 8*8 ครับ
            ส่วนถ้าจะหาที่วิ่ง 16*2 แล้ว sli ก้อแน่นอนครับ nvidia อย่างเดียวครับ ผมก้อกำลังจาได้ลองในอีกไม่กี่วัน (p5n32 se sli+ 8800gtx)

Comment

Working...
            X