Announcement

Collapse
No announcement yet.

โครงการ ดูหนังเจ่ม เล่นเกมลื่น ลงไดร์เวอร์ 2 ตัวในเครื่องเดียวกันได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โครงการ ดูหนังเจ่ม เล่นเกมลื่น ลงไดร์เวอร์ 2 ตัวในเครื่องเดียวกันได้ไหมคับ

คือผมคิดอยู่ว่านะแต่ไม่รุจะทำได้หรือป่าว คับ
    โครงการของผมคือ ผมชอบดูหนังและ เล่นเกม
    ออนบอกร์ของผมมัน HD3200 ซึ้งดูหนัง HD ได้ นั้นมาจาก ECS 780 นั้นเอง
    (กำลังจะซื้อ)
    และกาดร์ผมมัน XFX9600GT ซึ้งเล่นเกมเจ่มดี
    คือว่าผมจะลงได้เวอร์ ของ ออนบอด
    และ ของ กาดร์จอไปพร้อมกันได้ไหมคับ
    คือเวลาจะดูหนังก้อเอา สายจอ เสียบ 3200
    จะเล่นเกมก้อ เสียบ 9600
    อย่างนี้จะทำได้ป่ะคับ
    และถ้าผมเอา 2 จอ มาเสียบ อย่างละอันได้ไหมคับ ถ้าดูหนังก้อเปิดจอ1 เล่นเกมก้อเปิดจอ 2
    อย่างงี้จะทำได้ไหมคับ ช่วยคิดกันหน่อย ถ้า ทำได้เดี่ยวจะถ่ายรูปมาโชร์คับ อิอิ
    เอาไงดีคิดว่าได้ไหม

น่าหนุกนะถ้าทำได้คงวุ่นวายน่าดู

Comment

รอชมผลงานครับ

Comment

งงคับ การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 ดูหนัง HD ได้ แล้ว XFX9600GT ซึ่งเป็นการ์ดจอแยกและดีกว่าออนบอร์ด ดูหนัง HD ไม่ได้หรอคับ? เอาไว้เล่นเกมได้อย่างเดียว?

ผมใช้ 8800GT ดูหนัง HD 720p 1080p สบายคับ จริงๆแล้วแค่มี CPU ดีๆหน่อยก็พอแล้ว การ์ดจอไม่จำเป็นเลยคับ ใช้งานจริง ATI NVIDIA ก็ไม่ได้ต่างกัน ใช้ CoreAVC Decoder ก็รันได้สบายแล้วคับ DXVA ไม่จำเป็นต้องใช้เลย
        Last edited by sierra; 27 Oct 2008, 02:44:16.

Comment

Originally posted by sierra View Post
          งงคับ การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 ดูหนัง HD ได้ แล้ว XFX9600GT ซึ่งเป็นการ์ดจอแยกและดีกว่าออนบอร์ด ดูหนัง HD ไม่ได้หรอคับ? เอาไว้เล่นเกมได้อย่างเดียว?

ผมใช้ 8800GT ดูหนัง HD 720p 1080p สบายคับ จริงๆแล้วแค่มี CPU ดีๆหน่อยก็พอแล้ว การ์ดจอไม่จำเป็นเลยคับ ใช้งานจริง ATI NVIDIA ก็ไม่ได้ต่างกัน ใช้ CoreAVC Decoder ก็รันได้สบายแล้วคับ DXVA ไม่จำเป็นต้องใช้เลย
          9600 ดูได้คับ แต่ เหนเค้าบอกกันว่า ดูใน 3200 สีชัด สวยกว่าคับ เลยอยากลองเปิดพร้อมกันจะได้เห็นเจ่มไปเลยเพราะไม่เคยเห็นๆ

Comment

ตอนนี้คอมทั่วๆไปยังทำแบบนั้นไม่ได้โดยเด็ดขาดครับ คือมันทำไม่ได้นะครับ ต้องเลือกอันใดอันหนึ่ง

ต่อไปก้ไม่แน่อาจจะมีซูปเปอร์จิ๋วคอมพิวเตอร์ ต่อออกจอได้สิบจอ หรือจะเพิ่มเมาส์,คีย์บอร์ดเข้าไปก็ได้มั่ง
            Last edited by ฉับโผง; 27 Oct 2008, 03:03:41.

Comment

แนะนำให้ลองครับ อิอิ

Comment

ที่จริงเรื่องสีใน nvidia control panel ก็สามารถปรับสีดูสดขึ้นได้นะคับ ไม่รู้ว่าเคยลองปรับดูกันรึเปล่า

ตรง Adjust Video Setting ให้เลือกตามรูปคับ

ก่อนปรับ

หลังปรับ

อีกอย่างคับ จะสลับกันใช้การ์ดจอ เพื่อต้องการแค่สีที่สดขึ้นนิดเดียว ผนว่ามันฟังดูจะไร้สาระไปหน่อยคับ
                Last edited by sierra; 27 Oct 2008, 09:17:08.

Comment

มีตรงไหนที่ปรับแล้วสีสวยคมชัดอีกมั้ยครับ >_<

Comment

จขกท. ลองเลยคับ แล้วกลับมาตอบคำถามท่านเองด้วย

ส่วนผมนั้น รอฟังผล อิอิ

Comment

น่าจะยากนะครับ หุหุ
                      ผมเองไม่เคยลองครับ
                      เคยลองแต่ซาว์ดออนบอร์ดกับ ซาว์ด creative zs
                      การ์ดจอไม่เคยลองครับ
                      เพราะปกติเวลาใส่ VGA ไป ตัวออนบอร์ดน่าจะถูก Disable นะ
                      ผิดถูกขออภัยนะครับ

Comment

ออนบอทถูกตัดออกนะ
                        แต่ตระกุล 8-9 ของnvidia ก็ลองรับ HD หมดแล้วนิ

Comment

ทำได้อย่าง จขกท ว่าคงจะแหล่มเลย หึหึ

Comment

for what

Comment

Working...
                            X