Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟV Core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟV Core

บอร์ดEP35-DS3P
    ในBiosผมตั้งไฟCPUไว้1.325แต่CPU-zมันบอกว่ามีไฟแค่1.300อะครับบางครั้งก็ต่ำกว่าท่านว่าผมควรทำเช่นไรครับ
    หรืว่าควรจะตั้งเป็นออโต้ไหมผมใช้E4300ถ้าออโต้มันจะกินถึง1.4xxอะครับแล้วอุณหภูมิจะสูงพอควร
    หลักๆแล้วมันจะเกี่ยวกับอะไรอะครับ

ไฟมันดรอบอ่ะครับ

EP35-DS3R ของผม ตั้ง 1.4 มา 1.35-1.36 เอง

เวลาตั้งไฟ เลยต้องตั้งเผื่อ เอาไว้อ่ะครับ อย่าง จะเอาไฟ 1.3 ก้อตั้ง 1.35-1.36 ไป

Comment

ไฟดร๊อปเป็นเรื่องธรรมดา
      ถ้าจะตั้ง 1.4v. เราก็ตั้งเผื่อใว้ ซัก1.45 หรือ 1.5v ไปเลย (เผื่อดร๊อป)

Comment

เรื่องปกติครับท่าน ก็ปรับไฟเผื่อไว้ซิครับ

Comment

ขอบคุณครับ...สรุปแล้วมันไม่เกี่ยวกับPSUใช่ไหมครับ
          ดีใจจังที่ปัญหานี้ไม่ได้มีแค่ผมคนเดียว

Comment

Working...
          X