Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ เครื่องเทพทำมันได้แค่นี้เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ เครื่องเทพทำมันได้แค่นี้เอง

ผมใช้การ์ดจอ ASUS EN9800GX2 เล่น undercover มันยังกระตุกอยู่อ่ะคับเป็นเพราะอะรัย จะเกี่ยวกับวินโดว์มันไม่ Support กันรึป่าวคับแล้วถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ XP หรือ Vista ดีคับ ว่าจะลองลง Vista 64 bit ดูอ่ะคับแล้วพอ Restart มันก็ขึ้นว่า
    CPU Temperater Error เพิ่งเปิดเครื่องแป็บเดียวเองเป็นเพราะอะรัย
    overclock ก็ไม่ได้
    ลองใช้ 3DMARK ก็ได้แค่ 6000 กว่าๆเอง ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ มืดแปดด้านแล้ว
    Window XP SP3
    CPU Q6600 2.4
    Mainboard Maximus II Formula
    Ram 4GB/1066 OCZ
    ASUS EN9800GX2
    power supply Tagan 500W

เกมส์อื่นกระตุกป่าวครับ NFS Undercover เห็นหลายคนบอกว่าตัวที่โหลดมาเล่นมันจะกระตุก ๆ แนะนำตัว Reload ครับลื่น ๆ ขึ้น(เค้าว่ามาแบบนี้)

Comment

CPU Temperater Error
      ลืมเสียบสายพัดลม CPU หรือป่าวครับ

Comment

ลองใช้ CPU-Z ดูว่า CPU ตัวคูณเต็มรึเปล่า

Comment

รอผู้รู้มาตอบบบ ช่วยดันครับ

Comment

ตัวเกมมันไม่ค่อยจะดี

Comment

Originally posted by son_jungni View Post
              ผมใช้การ์ดจอ ASUS EN9800GX2 เล่น undercover มันยังกระตุกอยู่อ่ะคับเป็นเพราะอะรัย จะเกี่ยวกับวินโดว์มันไม่ Support กันรึป่าวคับแล้วถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ XP หรือ Vista ดีคับ ว่าจะลองลง Vista 64 bit ดูอ่ะคับแล้วพอ Restart มันก็ขึ้นว่า
              CPU Temperater Error เพิ่งเปิดเครื่องแป็บเดียวเองเป็นเพราะอะรัย
              overclock ก็ไม่ได้
              ลองใช้ 3DMARK ก็ได้แค่ 6000 กว่าๆเอง ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ มืดแปดด้านแล้ว
              Window XP SP3
              CPU Q6600 2.4
              Mainboard Maximus II Formula
              Ram 4GB/1066 OCZ
              ASUS EN9800GX2
              power supply Tagan 500W
              ผมว่าน่าจะเป็นกับตัวเกมส์นะครับ ลองหาตัวแคร็กตัวใหม่ดูครับ

Comment

มันล็อคเฟรมเรตครับ จะยังไงก็กระตุก แถมเกมยังทำมาไม่ดีอีกต่างหาก ขับไปนี่โหลดฉากให้เห็นตลอดทาง มี Object ผุดขึ้นมาให้เห็นต่อหน้าต่อตาไม่มีหยุด

Comment

ผมลองเกมนี้ทั้ง 9800GTX+ และ HD4850 กระตุกๆทั้งคู่ เฟรมเรทอยู่ที่ประมาณ 30กว่าๆ มีบางช่วงอาจจะสูงไปถึง 60+ (1680*1050 เปิดสุดทุกอย่าง แต่เปิดต่ำๆก็อาการเดียวกัน) แต่โดยรวมถือว่ากระตุกอ่ะนะ เป็นที่เกมนั้นล่ะ ตอนแรกว่าจะโหลดใหม่ของ RELOADED พอได้ลองเล่นไปสักพัก ไม่เอาดีรู้สึกว่ามันไม่สนุกเลย กราฟฟิกก็งั้นๆ สรุปว่าห่วยแถมมีปัญหาอีก เซ็งเลย รอเล่นตั้งนาน อิอิ

Comment

ลอง optimize default bios ดูยังครับ ผมว่าแปลกๆอ่ะ
                    ลองเช็ครอบพัดลม กับค่าแร็มดูหน่อย
                    เพราะคิดว่าแร็มบัส 1066 กับบอร์ด Asus
                    ตามปกติ รู้สึกว่าค่าบัสใน bios บางทีก็ตั้งไว้แค่ 800 (เริ่มแถไปไกลแระ)
                    ลองปรับมาที่ 1066 ดูรอบพัดลมทุกตัวให้เรียบร้อยหล่ะ

Comment

ผมเล่นไม่เหนจะมีปัญหาอะไรนิ ลื่นดี ปรับสุดหมด ใช้ 4870 นะ ไดร์เวอร์ 8.11

Comment

ตั้งยังงัยคับ

Originally posted by kentauji View Post
                        ลอง optimize default bios ดูยังครับ ผมว่าแปลกๆอ่ะ
                        ลองเช็ครอบพัดลม กับค่าแร็มดูหน่อย
                        เพราะคิดว่าแร็มบัส 1066 กับบอร์ด Asus
                        ตามปกติ รู้สึกว่าค่าบัสใน bios บางทีก็ตั้งไว้แค่ 800 (เริ่มแถไปไกลแระ)
                        ลองปรับมาที่ 1066 ดูรอบพัดลมทุกตัวให้เรียบร้อยหล่ะ
                        ตั้งยังงัยอ่ะคับช่วยบอกหน่อย

Comment

ของผมตอนแรกกระตุกนะ ผมลอง defrag แล้วหายแฮะ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ยนะ
                          (4870x2 ) 1920*1200 เปิดสุดหมด แต่ยังมีกระตุกบางช่วงอยู่ดีนะครับ 8.11

ว่าแต่ tagan500w เอา 9800gx2 อยู่ด้วยเหรอครับ
                          Last edited by joamz3; 24 Nov 2008, 18:03:36.

Comment

Working...
                          X