Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ แผ่น DVD ที่เค้าแปลงมาว่า cce9pass กับ NoExtras ต่างกันยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ แผ่น DVD ที่เค้าแปลงมาว่า cce9pass กับ NoExtras ต่างกันยังไงคับ

แล้ว cce9pass มันมี 5 6 9 10 มันคือลำดับความละเอียดใช่ไม๋ครับ

cce9pass กับ NoExtras อะไรชัดกว่ากันอะครับแล้วคำว่า noextras แปลว่าไรงะ

**ขออภัยนะครับถ้าผิดหมวดไม่รุ้จะลงหมดไรดี เหนมันเปน DVD - -

ไอ้ cce9pass นี่ก็คือ การ rip ไฟล์dvd โดยคุณภาพใกล้เคียงกับ dvd9 มากที่สุด นิยมrip มาเ็ป็น dvd5 ครับ
    ส่วน no extras ก็ง่ายๆ ครับ คือ ไฟล์ dvd ที่มีแต่ตัวหนังล้วนๆ คุณภาพของภาพจะดีกว่า จะไม่มี special feature นั่นเองครับ

ปล. น่าจะไปถามเว็บบิทนะครับ อาจได้คำตอบเยอะกว่าผม 5555

Comment

แล้ว cce9pass มันมี 5 6 9 10 มันคือลำดับความละเอียดใช่ไม๋ครับ < ใช่ครับ

cce9pass กับ NoExtras อะไรชัดกว่ากันอะครับแล้วคำว่า noextras แปลว่าไรงะ < เทียบกันไม่ได้ครับ คนละความหมาย

NoExtras หมายถึงตัดของแถมออก เช่น เบื้องหลัง หนังตัวอย่าง ทำให้ไฟล์มันเล็กลงครับ

Comment

ขอบคุนมากครับเข้าใจละ ขอให้ถูกหวยนะครับ55

Comment

Working...
        X