Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับNotebook Acer Asprice 5583 เปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับNotebook Acer Asprice 5583 เปิดไม่ติดครับ

อาการเสีย ไฟเข้าเครื่อง แต่ไม่มีภาพอะไรขึ้นเลยครับ โลโก้เอเซอร์ก็ไม่มี มีเสียงติ๊ด 1 ครั้ง ไม่ทราบเมนบอร์ดเดี้ยงหรือป่าวครับ หรือซีพียูไหม้ครับ

จำไม่ได้แล้วครับว่าตี๊ดครั้งเดียวเนี่ยเกิดจากอะไรส่วนใหญ่ซีพียูพังยากนะครับถ้าจะพังเนี่ยเมนบอร์ดพังง่ายกว่าตั้งเยอะครับผมคะเนเอานะครับ

Comment

ติ๊ดนึงวูบส่วนมากก็mainboard ครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
        ติ๊ดนึงวูบส่วนมากก็mainboard ครับ
        ผมก็ว่างั้นคับเคยมา1ครั้ง compaq b1900 ครับ ร้องออกมา1ตี๊ดด หลังจากนั้นหลับยาว 45 วัน กว่าจะตื่น

Comment

แล้วไฟพาวเว่อร์เครื่องยังติดอยู่หรือเปล่าครับ

ถ้ายังไงลองตรวจสอบแรมดูก่อนดีกว่า

Comment

ลองเช็คแรมแล้วครับไม่เป็นไร หน้าจอไม่ติดครับ ไฟเข้าอยู่นะครับ กดเปิดเครื่องไฟก็ติดแต่ไม่มีอะไรขึ้นเลย ก่อนเป็นก็ยังดูหนังในโน๊ตบุ๊คอยู่เลย ปิดเครื่องวันต่อมาจะใช้งานก็เปิดไม่ติดแล้วครับ

Comment

เช็คศูนย์

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สงสัยต้องส่งศูนย์จริงๆๆแล้วละครับ

Comment

ไม่ทราบว่าตัวเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คมีตัวเคลียร์จั๊มเปอร์ เหมือนพีซีหรือป่าวครับ ใช้มา 2 ประกันอีกต่างหาก

Comment

ส่งศูนย์ชัวร์สุดครับ

Comment

Originally posted by noiprom2328 View Post
                      ไม่ทราบว่าตัวเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คมีตัวเคลียร์จั๊มเปอร์ เหมือนพีซีหรือป่าวครับ ใช้มา 2 ประกันอีกต่างหาก
                      จั๊มเปอร์ไม่แน่ใจ แต่มีถ่านเหมือนเครื่องเดสทอปแน่นอน
                      ถ้าอยู่ในประกันก็ส่งศูนย์โลดครับ

ถ้าหมดประกันแล้วบอร์ดเจ๊งเปลี่ยนที่ศูนย์อาจมีอาการแทรกซ้อนได้เช่น หน้ามืด กระเป๋าฉีก

Comment

ลองซ่อมดู รู้สาเหตุที่เสียแล้วครับ มันเปิดเครื่องได้ มีเสียงเข้าวินโดร์ครับ แต่ภาพไม่ออกครับ ผมเป็นรุ่นที่มีการ์ดจอแยกนะครับ สายแพรมันหลวมหรือป่าว ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบหรือป่าวครับว่าซ่อมตรงไหน ผมแกะฝามันมาดูไม่ได้ครับติดตรงมุมไม่กล้าแกะกลัวหักครับ ตอนนี้ภาพมันไม่ออกจออย่างเดียวครับ ใครรู้วิธีซ่อมช่วยบอกด้วยนะครับจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีศูนย์ซ่อม อยากลองซ่อมเองครับ

Comment

Working...
                        X