Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง SUPER FLOWER หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง SUPER FLOWER หน่อยครับ

ระหว่าง

1. SUPER FLOWER Leadex Silver 650W

2. Super Flower Leadex Gold 550W

ควรเลือกตัวไหนดี เห็นราคาเท่ากันเลย เผื่อจะอัพการ์จออนาคตด้วยนะครับ

cpu i5 4590

m/b msi h97

gtx 960 4gb

hdd 500 gb

ssd 240gb

Leadex Goldครับ อัพได้ถึง1080Ti/Vega56

Comment

สบายๆ ทั้งคู่เบย

Comment

gold ดีกว่า แต่ประกันมีปัญหานิดหน่อย ไม่ใช่เคลมแล้วได้ของเลยแบบที่ร้านค้าชอบบอกอีกทั้งเคลมชอบอัพเกรดให้รุ่นที่ห่วยลง ถ้าอัพเกรดเอารุ่นที่ดีกว่าถ้าของใหม่ประกันยาวกว่าจะไม่ได้ประกันเพิ่มแต่ได้ประกันเท่าเดิม แม้จะจ่ายแพงกว่าซื้อตัวแพงแพงทีเดียวก็ตาม ผมเคลม กรีน จะอัพเกรดให้รุ่นต่ำกว่าเลยต่อรองได้อัพเป็นโกล จ่ายแพงกว่าซื้อโกลทีเดียวนิดหน่อย แต่ได้ประกัน 3ปีนับตั้งแต่วันซื้อกรีนไม่ใช่วันเคลมนะเผื่อม้าจะมาบอกว่าผมซื้อกรีนมา2ปีหรือเปล่าเลยได้ประกันอีก3ปี
        Last edited by H4RDG4M3R; 27 Jan 2018, 07:10:43.

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
          gold ดีกว่า แต่ประกันมีปัญหานิดหน่อย ไม่ใช่เคลมแล้วได้ของเลยแบบที่ร้านค้าชอบบอกอีกทั้งเคลมชอบอัพเกรดให้รุ่นที่ห่วยลง ถ้าอัพเกรดเอารุ่นที่ดีกว่าถ้าของใหม่ประกันยาวกว่าจะไม่ได้ประกันเพิ่มแต่ได้ประกันเท่าเดิม แม้จะจ่ายแพงกว่าซื้อตัวแพงแพงทีเดียวก็ตาม ผมเคลม กรีน จะอัพเกรดให้รุ่นต่ำกว่าเลยต่อรองได้อัพเป็นโกล จ่ายแพงกว่าซื้อโกลทีเดียวนิดหน่อย แต่ได้ประกัน 3ปีนับตั้งแต่วันซื้อกรีนไม่ใช่วันเคลมนะเผื่อม้าจะมาบอกว่าผมซื้อกรีนมา2ปีหรือเปล่าเลยได้ประกันอีก3ปี
          ผมก็ได้แบบนี้แหละ เอากรีนไปเคลมจะให้ TR2 มาซึ่งเป็นรุ่นราคาต่ำกว่า แต่สงสัยว่ามีประกันเจ้าไหนที่อัฟให้รุ่นสูงกว่าเหรอครับ หรือจ่ายเพิ่มรุ่นสูงว่าที่มีประกันยาวกว่าแล้วเพิมประกันให้ ขอชื่อประกันที วันหลังจะได้เล็งซื้อประกันเหล่านี้

Comment

Working...
          X