Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกม Mirrors Edge ช่วยดูทีค่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกม Mirrors Edge ช่วยดูทีค่า

คือเล่นไปสักพัก จบด่าน1 เล่นไปด่าน2 ที่พี่นางเอกโดนเข้าใจผิดแล้วเราโดน เฮลิคอปเต้อไล่ยิงหนีไปเรื่อยๆ สุดท้ายหนีพ้นแล้ว ลงลิฟไปแล้วสักพักเหมือนจะจบด่านแล้วก็ มีการ Loading ตามปกติแล้วมันก็ออกมาหน้า เมนูเกมเอง
    ไม่รุ้ว่าปกติหรือเปล่าแต่เราก็กด คอนทีนิวปกติ แต่มันไม่ไปต่อกลายเปนต่อให้เราวิ่งหนี ฮ. ซึ่งเป็นเช็คพ้อยล่าสุดซึ่งเราผ่านมาแล้ว เล่นผ่านอีกทีก็ Loading แล้วก็เด้งออกมาเมนู หน้าจออีก คอนทีนิว ก็เหมือนเดิมอีก

ลองลบลงใหม่แล้ว3 รอบ ลองลบเซฟทิ้งไปแล้ว2รอบ ก็ยังไม่หายติดอยุ่ที่เดิมใคร มีความรุ้ช่วยทีค่า

ลงแพทใหม่ัคับ

Comment

มีแพทใหม่แล้วค่ะ แต่มันถามพวก ซีดีคีย์ ใช้แครก อันเก่าทับได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็แปลว่าทำไปแล้วค่ะ T___T

Comment

หาเกมแผ่นใหม่ มาจ้ะ ตัวนั้น ไม่รอดแล้ว

Comment

เหมือนผมทุกประการ ลงแพทแล้วก็ยิ่งไปกันใหญ่ don't send เลย ไม่ต้องเล่นกันเลยทีนี้

ผมยังหาทางแก้ไม่ได้เลย ลบลงใหม่เป็น 10 รอบ

โหลดตัว Full Rip มาก็แล้ว โหลดแครกจากหลายๆที่ มาเป็น 10 ก็เหมือนเดิม สรุปแล้วเราคือพวกส่วนน้อยที่ซวยสุดๆ

Comment

ใช้ 64 บิทหรือป่าวครับ

ผมเอา xp x64 เล่นก็ไม่ได้น่ะ พอลงแครก ตัวใหม่ ขึ้น don't send ตลอดครับ

ตอนนี้ลง 32 bit เล่นได้สบาย

Comment

ไม่นะผมก็ลงหลายเกมส์อยู่เล่นได้หมด ผมก็ใช้ xp sp3 น่าจะ 32bit นะ

แล้วจะดูยังไงว่า 32 หรือ 64

Comment

คลิกขวาที่ My Computer > Properties แล้วดูรายละเอียดวินโดว์ ด้านบนอ่าครับ ถ้า 64 บิท มันจะมี
                x64 Edition หรือไรสักอย่าง

ไม่ก็ดูตอนบูทเครื่องที่เป็นโลโก้ วินโดว์ ครับ มันจะเขียนว่า x64 Edition (winXP)

ส่วน วิสต้า64 ไม่เคยลง

Comment

เป็นที่เดียวกันเลยครับ แต่ของผม
                  ลบเกมออกแล้วไปลงไดร์อื่น ลบเซฟเล่นใหม่ก็หาย
                  ลงแพทใหม่ั แค๊กตัวเดิม
                  ตอนนี้เล่นจบและ

Comment

Originally posted by sammasnc View Post
                    เป็นที่เดียวกันเลยครับ แต่ของผม
                    ลบเกมออกแล้วไปลงไดร์อื่น ลบเซฟเล่นใหม่ก็หาย
                    ลงแพทใหม่ั แค๊กตัวเดิม
                    ตอนนี้เล่นจบและ

โอเคๆ เด่วลองลบเซพทิ้ง แล้วก็ ลงเกมส์ที่ไดร์ใหม่ดู

ATI ก็เปิด PhysX ได้นะ แต่ถ้ามันยูนิตมันเยอะๆจะออกแลคนิดหน่อยแต่ก็พอเล่นได้
                    เหมือนใช้ CPU คำนวณแทนว่างั้น

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                      โอเคๆ เด่วลองลบเซพทิ้ง แล้วก็ ลงเกมส์ที่ไดร์ใหม่ดู

ATI ก็เปิด PhysX ได้นะ แต่ถ้ามันยูนิตมันเยอะๆจะออกแลคนิดหน่อยแต่ก็พอเล่นได้
                      เหมือนใช้ CPU คำนวณแทนว่างั้น
                      เปิดได้ แต่เห็นเค้าว่ากันว่า ตอนที่กระจกแตก มันจะเล่นไม่ได้เลย

Comment

Working...
                      X