Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 20000 ทำงาน Photoshop กับ ดรีมเวบเวอร์ ขอความกรุณาด้วยคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 20000 ทำงาน Photoshop กับ ดรีมเวบเวอร์ ขอความกรุณาด้วยคร๊าบ

งบที่มี 20,000 บาท ครับ ต้องเอามาทำงาน ตัดต่อภาพ(โฟโตชอป) กับ ทำเว็บ
    ต้อง ยกชุดใหม่หมดเลย สองหมื่นต้นๆนิดๆก็ได้ครับ งาา
    ถ้าเป็นจอ พี่ๆเพื่อนคิดว่าจอ Flat หรือ LCD ดีครับ เพราะงานใช้ภาพนี่นะ
    ใครที่โปรฯหรือมีประสพการณ์ ช่วยลูกช้างด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

เทพๆทั้งหลาย ช่วยจัด สเปคให้หน่อยครับ งานโฟโตชอป กับ ดรีมเว็บเวอร์ครับ

Comment

X2 5600+ 5200
      ASUS M2A-VM ATI VGA ON 2500
      RAM ROX 667 2Gx2 2800
      DVDRW 1200
      CASE DELUX 1500
      HDD 250G 2500
      LCD 19 6300 CRT ดีๆหายากแล้วครับ

21900

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        X2 5600+ 5200
        ASUS M2A-VM ATI VGA ON 2500
        RAM ROX 667 2Gx2 2800
        DVDRW 1200
        CASE DELUX 1500
        HDD 250G 2500
        LCD 19 6300 CRT ดีๆหายากแล้วครับ

21900
        พี่วิกรครับ Rox แฝงละ 2Gb มาแล้วหรอ ครับ มีขาย แถวไหนหรอครับ สนใจ 1000tip มีมั้ยครับ แล้ว ราคาเท่าไหร่ หรอครับ

Comment

โอโห เว็บนี้ ไวสุดยอดครับ กะจะมาพิมพ์ว่า ผมจะมาดูบ่อยๆครับ
          ไวจริงๆ แล้วท่านที่เคยใช้ โปรแกรมแบบที่ผมจะใช้ เล่าประสพการณ์สเปกเครื่องให้ฟัง
          หน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
            พี่วิกรครับ Rox แฝงละ 2Gb มาแล้วหรอ ครับ มีขาย แถวไหนหรอครับ สนใจ 1000tip มีมั้ยครับ แล้ว ราคาเท่าไหร่ หรอครับ
            มีซิครับ ที่เสรีที่ผมอยู่ ยังมีเลยขนาด บ้านนอกๆ นะครับ ในเมืองอย่าง พันทิพยื มีแน่นอนครับ โทร คอม7 เช็คดูก็ได้ที่ใหนมี คอม7 สามารถระบุร้านได้เลยว่า มีที่ร้านใหนบ้าง กี่ตัว

Originally posted by phukhamfa View Post
            โอโห เว็บนี้ ไวสุดยอดครับ กะจะมาพิมพ์ว่า ผมจะมาดูบ่อยๆครับ
            ไวจริงๆ แล้วท่านที่เคยใช้ โปรแกรมแบบที่ผมจะใช้ เล่าประสพการณ์สเปกเครื่องให้ฟัง
            หน่อยได้ไหมครับ
            ก็ใช้อยู่ทุกวันครับ เน้น cpu แรงๆ แต่ไม่ต้องแพงแบบเทพครับ แรมมากๆหน่อยครับ การ์ดจอไม่เน้นครับ งาน 2D

Comment

ไม่ไวได้ไงคน Online ทีละ 1000-1500 จน Server อืด - -*(แต่ก่อนหง่ะ)

จำกันได้ไหม Database Error

Comment

เท่าที่อ่าน เว็บนี้ครบเครื่องดีครับ มีแทบทุกหัวข้อเลย
                ้อ้อออ..ครับ คุณ wikron ครับหรือใครก็ได้คับ
                1.เคสไม่เน้นความสวย คงธรรมดาก็ได้มั้งเนาะครับ (ลดงบ)
                2.เขาว่าจอ CRT จะเหมาะกับงาน พวกภาพมากกว่า หรือว่าตอนนี้เขาพัฒนากันแล้ววว ถ้าแนะนำรุ่นจอแบนด้วย
                จะขอบคุณมากเลยครับ
                3.นี่งาน 2D นี่การ์ดจอ ออนบอร์ดเลยหรอครับ ไม่ต้องพึ่งการ์ดหรอเนี่ย จอร์ดดด

Comment

Originally posted by phukhamfa View Post
                  เท่าที่อ่าน เว็บนี้ครบเครื่องดีครับ มีแทบทุกหัวข้อเลย
                  ้อ้อออ..ครับ คุณ wikron ครับหรือใครก็ได้คับ
                  1.เคสไม่เน้นความสวย คงธรรมดาก็ได้มั้งเนาะครับ (ลดงบ) อันนี้แล้วแต่มันเป้นเรื่องของส่วนตัว มิกล้าออกความเห็นครับ แต่ดูที่ข้างใน มันไม่แออัดมากแล้วกัน
                  2.เขาว่าจอ CRT จะเหมาะกับงาน พวกภาพมากกว่า หรือว่าตอนนี้เขาพัฒนากันแล้ววว ถ้าแนะนำรุ่นจอแบนด้วย
                  จะขอบคุณมากเลยครับ CRT ดีๆนะมันแทบจะหาไม่ได้แล้วครับ ใช้ LCD ก้ได้ครับ ไมงั้นลองเดินดู CRT ชอบอันใหนก็อันนั้นแหละครับ
                  3.นี่งาน 2D นี่การ์ดจอ ออนบอร์ดเลยหรอครับ ไม่ต้องพึ่งการ์ดหรอเนี่ย จอร์ดดด
                  เครื่อง เพื่อนผม P5B-VM VGA ON + Q6600 เลยครับ ก้ไม่เห็นมันใช้แล้วบ่นอะไรนะครับ PS2 + ill ด้วยครับ
                  .

Comment

CRT ครับ แน่นอนกว่า แนะนำ philips ตัวท้อปๆ (ราคา เท่าๆกับ LCD คุณภาพดีกว่า )

หายากหน่อยครับ ต้องจเย็นๆ ลองเดินๆดูครับ

Comment

Working...
                    X