Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ Sprec server game งบ 25k หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ Sprec server game งบ 25k หน่อยครับ

PC เอาเปิดserver game ครับ

งบ 20-25k ครับ

ขอแบบเสถียรๆ ไม่วูบบ่อย

ซื้อต้นเดือนหน้าครับ ^^

ขอบคุณครับ

Intel
    CPU Intel Q 6600 2.4 GHz 6900.-
    Mobo GIGABYTE EP35-DS3R 3300.-
    RAM GEIL VALUE 4 GB-800,5-5-5-15,(2GBx2) 3000 .-
    VGA GIGABYTE 7200 GS 256MB DDR2 1000.-
    HDD SEAGATE 250 GB ES2 Buf 32MB NCQ 2500 .-
    DVD Asus DRW-2014L1T 800.-
    PSU Enhance 500W 2500.-
    Case iCute S901-Series 1700.-
    CPU Cooler Tuniq Tower 120 1700.-

Total 23500.-

ถ้า User ใช้เยอะ แนะนำให้ใช่แรม 8 GB + 3000 = 26400.-

Comment

ครับ ท่าจะสวย

ขอบคุณครับ รอต้นเดือน^^

ถ้าไม่ใช้ cpu cooler จะได้ปะครับ หรือว่าจำเป็นต้องใช้

แล้วhdd WESTERN SATA 7200 RPM SATA II B/F 16 MB ต่อ raid 0+1 แตกต่างกันเยอะไหมครับ กับSEAGATE 250 GB ES2 Buf 32MB NCQ

ขอบคุณครับ
      Last edited by plemaster_is; 26 Aug 2008, 15:18:25.

Comment

เรื่อง cpu cooler ถ้า เปิดตลอด ผู้เล่นเข้าไปใช้งานตลอด CPU ทำงานหนักตลอด ก็น่ามีไว้ใช้นะครับ
        หรือ ไม่ ลองไม่ใช้ดูก่อนก็ได้ ครับ แล้วลองเช๊ค อุณหภูมิ ดูเลย ถ้าไม่มากรับได้ ก็ไม่ต้องซื้อครับ

Raid 0 +1 เร็วกว่าครับ แต่ นั่น จะ ใช้ HDD อย่างต่ำ 4 ก้อนเลย
        ก็คิดดูว่าคุ้ม รึป่าวนะครับ กับ ความเร็วที่ได้มา

Comment

อ่ะครับ ขอบคุณครับ

งั้นคงต้องเอาท่านละครับ

แล้วไม่ทราบว่า spec ดังกล่าว รับuser ได้ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ก็แล้วแต่ OS ที่คุณใช้ด้วยนะครับ ผมก็ตอบแน่นอนไม่ได้ว่ารับรองสูงสุดเท่าไหร่

ถ้าเป็นพวก Windows Server 2003 มันก็จะรับรอง ผู้ใช้ ได้มากกว่า มีพวกโพดีซี ที่ให้ความสะดวกในการเข้าถึงข้อมูลจากภายนอกได้มากกว่า คอนฟิค เกี่ยวกะระบบเน็เวิร์คได้มากกว่า

ตัวสื่อกลางด้วย ว่าข้อมูลผ่านาด้วยอ่ะไร FiberOptic ADSL Leadline

อีกอย่างก็แล้วแต่เกมส์ด้วยนะครับ Server rag กะ Server Linage หรือ World of Warcaft นี่กินสเปคเครื่อง คนละเรื่องกันเลยนะครับ

4 ปีที่แล้ว ผมเคยเปิด Server Rag ในหอพักนักศึกษา 200 ห้อง
            ผ่านสาย LAN 10/100 MB มี Router CISCO ของมหาลัย ตัวหลายหมื่น
            เครื่องผม Penteim 4 3.0 GHz + RAM DDR Bus 400 1 GB + CardLAN 10/100 ชิป Intel
            +HDD Sata 80 GB *2 Raid 0 Win XP Pack 2 ตอนนั้นเครื่องผมหรูหราหละ ซื้อตั้ง 45 K
            พอกิลวอร์ คนเล่นเกิน 40 เมื่อไหร่ มีแต่เสียงตะโกนโวยวาย แลคๆๆๆๆๆ
            ส่วนผมได้แต่นั่งมอง ต้องสละเครื่องทำเซริฟ ให้เพื่อนเล่นกัน

Comment

ครับ

ขอบคุณครับ เปลี่ยนใจวื้อวันสองวันนี้ละครับ^^

Comment

สน AMD ป่ะจะจัดให้

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                  สน AMD ป่ะจะจัดให้
                  อิอิ

Comment

อ่า จัดintel วันนี้ละครับ กำลังจะออกไปซื้อ ^^

ว่าไปดูของที่zeer ถ้าเกิดไม่โดนหรือไม่มีของ ก็อาจต้องไป1000

หรือถ้าใครว่างๆอยากช่วยดู หรือใกล้ๆก็โทรมา 086-5679933 ได้ครับ ยินดีๆ

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ^^

Comment

Working...
                    X