Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำอัพเกรดอีแก่ที่บ้านหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำอัพเกรดอีแก่ที่บ้านหน่อยคร้าบ

คือมีคอมอายุประมาณ 6 ปี อยู่ตัวหนึ่งกับงบ 3000-4000 บาท
    spec ตามนี้ครับ

Pentium(R)4 1.8 GHz
    M/B ASUS P4S533
    RAM 512 MB
    VGA NVIDIA GeForce2 MX/MX 400 64MB
    HDD Seagate 40 GB
    LG DVD-RW supermulti ( เป็นอุปกรณ์ที่ใหม่ที่สุดในร่างกายเค้าเลย )
    PSU DEERอะไรซักอย่าง ( MAX 350W )

ใช้งานเอกสารพวกAcrobat pdf, ACDsee, Skype+webcam ,
    หนักไปทาง Internet และกราฟฟิคบ้าง
    ปัญหาที่เกิดบ่อยคือ หลังจากเปิดเครื่องพอเริ่มเล่นnet มักจะโชว์ Bluescreen
    โดยเฉพาะตอนเข้า OCZ เนี่ยแหละครับ
    บอกว่ากำลัง dump Physical memory ประมาณนี้น่ะครับ

ก้อรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่า จะทำไงให้ชีวิตดีขึ้นได้บ้างครับ
    แต่อย่าเพิ่งบอกให้ซื้อใหม่นะครับ อันนั้นคิดไว้อยู่แล้ว ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ อิอิ

สงสัยจาจัดยากแฮะ 555

Comment

อยากจะเห็นว่า เค้าจะแนะนำยังไงเหมือนกัน

ไว้เป็นความรู้

แหะๆ

Comment

รอดูใครจะอัพให้ ..........

Comment

CPU AMD X2 5000+ 1900.-
          ECS Black A780 2100.-
          Ram Kingstion Bus 800 1 Gb 480.-
          Total 4480.-

นอกนั้นใฃ้อุปกร์ชิ้นเดิม ไม่ต้องใส่การ์ดจอ แค่นี้ก็แรงกว่าเก่าเยอะละครับ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
            CPU AMD X2 5000+ 1900.-
            ECS Black A780 2100.-
            Ram Kingstion Bus 800 1 Gb 480.-
            Total 4480.-

นอกนั้นใฃ้อุปกร์ชิ้นเดิม ไม่ต้องใส่การ์ดจอ แค่นี้ก็แรงกว่าเก่าเยอะละครับ

ขอบคุณครับ ที่มาแนะนำให้
            แล้วถ้าไม่เปลี่ยน CPU กับงานที่ใช้อยู่ไหวมั้ยครับ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
              รอดูใครจะอัพให้ ..........

กดดันดีนะครับ 555

Comment

Working...
              X