Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากรู้ อยากรู้เกี่ยวกับไนโตรเจนและน้ำแข็งแห้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากรู้ อยากรู้เกี่ยวกับไนโตรเจนและน้ำแข็งแห้ง

คือก่อนหน้านี้ผมก็เคยเห็นในหน้าเวปสอนวิธีทำที่ใส่น้ำแข็งแห้ง เมื่อหลายปีแล้วมั้ง ผมก็สงสัยว่าถึงขนาดน้ำแข็งแห้งเลยเหรอ แล้วพอมาสังเกตเห็นกระทู้นี้ก็ตกกระใจอีก ถึงขนาดไนโตรเจนเลยเหรอ เลยอยากถามว่า
    1มันเย็นมากๆๆๆๆเลยนะ เย็นขนาดนั้นไม่เกินไปเหรอ
    2เย็นขนาดนั้นจะocไปได้ไกลมากเท่าไร
    3ใช้ได้นานไหมกว่าน้ำแข็งแห้งจะหมดหรือไนโตรเจนจะหมด
    4เรื่องของไอน้ำ ถ้าเกิดน้ำมาจับตัวกะที่ใส่น้ำแข็งแห้งหรือไนโตรเจน ไม่ทำให้cpu หรืออุปกรณ์อีเร็กหรอนิกอื่นๆเสียเหรอ

ผมว่านะครับ ไนโตรเจนมันคงไม่มีทางหมด นอกจากจะรั่วเท่านั้นเอง

Comment

ยิ่ง OC มากมานก้อยิ่งร้อนมากครับ
      ส่วนน้ำแข็งแห้งจะหมดหรือไนโตรเจนจะหมดนั้น ขอตอบว่า มานสามารถระเหยได้นะครับ
      หมดแน่นอน เรื่องหยดน้ำนั้น เค้าก้อคงต้องป้องกันละครับ

ตอบได้แค่นี้ที่เหลือรอท่านอื่นมาให้รายละเอียด

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อนๆ ลงไปแช่ซักหน่อยคงจะเย็นดี งิงิ

Comment

คำเดียวเลยว่า ยิ่งเย็นยิ่งOC ได้ไกล แต่ก็มีจุดเย็นที่สุดของมันเช่น cpu ตัวนี้สามารถทนความเย็นที่สุดได้ไม่เกิน -1XX นั้นคือ coolbug

ส่วน AMD แค่ติดลบก็ไม่เอาแล้ว

Comment

Working...
          X