Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 กับ 945 เล่นเกมต่างกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 กับ 945 เล่นเกมต่างกันมั้ยครับ

ทั้งสองตัว ถ้าจับมทาเล่นเกม เราจะเห็นความต่างมั้ยครับ ถ้านอกนั้นเท่ากันหมด

อยู่ที่การ์ดจอด้วนครับ

ยิ่งการ์ดรุ่นใหญ่จะรู้สึกต่างมากขึ้นครับ
    รุ่นเล็กๆ ก็ต่างนิดหน่อยครับ

Comment

ถ้าอุปกรณ์อย่างอื่นๆ เท่ากันหมดก็ E6300 ครับ

Comment

ผมว่าตอนเล่นเกมคงไม่เห็นผลหรอกครับ คงจะเห็นผลตอนเทสคะแนนแหละครับ

หัวใจหลักของ เกมเมอร์คือ การ์ดจอครับ
        Last edited by อิมพีเรียล; 3 Oct 2006, 10:15:37.

Comment

ว่างั้นแหนะ

นอกจาก cpu จะห่างรุ่นกันมากๆจิงๆ ถึงจะเห็นผลชัดเจนครับ

Comment

ผมก็เป็นคนนึงที่ตัดสินใจไม่ได้แบบคุณครับแต่ผมก็เลือก 945 มาเพราะถ้าพูดจริงๆแล้วมันก็คือรุ่น950(ซึ่งเป็นรุ่นใหญ่ใน pentiumDถ้าไม่นับ extreme)ที่ถูกตัด VT ออกเท่านั้นเองแคชก็มีมากถึง 4 เมก ลองดูผลเทสเล็กๆของผมตัดสินใจอีกทีนะครับเพราะผมเปลี่ยนจาก sempron64 2800+@2.2G ก็เห็นผลมากจริงอยู่ที่คะแนนอาจจะไม่ต่างมากแต่ความไหลลื่นและเฟรมเรตต่างกันมากทีเดียวครับผมจึงเข้าใจแล้วว่าทำไมเครื่องที่จะใช่เล่นเกมต้องแรงทั้ง cpu และ vga การ์ด อ้ออีกอย่างผมงบน้อยน่ะครับแรมเลยเป็น ddr และการ์ดจอก็เป็น agp อยู่เปลี่ยนทีเดียวคงแย่ อิอิ
            Intel PentiumD 945 @3.74GHz
            Arctic cooling Freezer7Pro
            corsair xmspro 512x2 @220 (DDR1)CL3 4 3 8
            Asrock 775Dual VSTA
            80GB Samsung Sata150 X2 Raid0
            Spark GF6800GS DDR3 AGP @450/1200
            Enermax EG465P-VE
            Win XP SP2

Comment

everest
              3dmark03
              3dmark05

Comment

sisoft2007

Comment

multimedia

Comment

membandwidth

Comment

สุดท้ายกับ fear ปรับทุกอย่าง maximum

Comment

ซะงั้น แต่ช่วย สรุปรุปสุดท้ายทีครับ ว่าfear ปรับสุดหมดทุกอย่างแล้ว ลื่นมั้ยครับ

Comment

E6300 ฮับ เมื่อ Vista มา ขาดตัวเลย เพราะมันจะเรียกใช้คำสั่งได้เต็มที่กว่า XP โดยเฉพาะการคำนวณทศนิยม 128bit ซึ่งมากกว่า D945

เดี๋ยวจะเสียใจนะ แต่ขอแนะนำว่ากัดฟันฟัด E6400 น่าจะ OK กว่า

Comment

ตอนนี้ ก้อกัดฟันซื้อ6300 แล้วครับ ถ้าจะเอา6400 อาจจะต้องกัดลิ้นเลยแหละ

Comment

ผมกะจะซื้อ โนเกีย 6300 เหมือนกัน มือถือยี่ห้อนี้ สวยดี ชอบๆ

มาผิดบอร์ดเป่าหว่า

Comment

Working...
                              X