Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียนๆหน่อยคับ Win98&ME ชัตดาวไม่ลงทำงัยดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียนๆหน่อยคับ Win98&ME ชัตดาวไม่ลงทำงัยดี

กรณีมันชัตดาวไม่ลง เครื่องค้าง เวลาปิดเครื่อง ท่านผู้รู้มีใครพอจะบอกวิธีแก้หรือทำให้มันดีขึ้นหรือหายขาดไปเลยได้บ้างไหมคับ หรือมีตัวโปรแกรมช่วยให้มันทำงานเสถียรๆกว่านี้บ้างป่าว ที่ทำงานผมจำเป็นต้องใช้ Window98 & windows ME ใครมีทริปหรือสาระน่ารู้เกี่ยวกับตัวนี้ ช่วยบอกผมเพื่อความกระจ่างทีคับ จ้าวนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตอบให้หน่อย

ผมจำไม่ค่อยได้รู้สึกว่าจะเข้าไปที่ control panal >>>> power option ในหน้าต่าง power option properties ให้เลือกที่แท็ป advanced แล้วไปปรับที่ When I Press the power button on my computer ให้เป็น Shut down

***ลองทำดูนะคับ

Comment

Working...
    X