Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ5000.- อยากได้CPU/MB อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ5000.- อยากได้CPU/MB อะครับ

งบ5000.- อยากได้CPU/MB อะครับ

ใช้งานพวกกราฟฟิกอะครับ ไม่รู้จะใช้สเปคอะไรดีในงบนี้ ช่วยจัดทีนะครับ เหอๆ

AMD Sempron 64 3000+ 1.6GHz 1600MHz HT 256KB L2 Cache Socket AM2 CPU Retail by Com7 2280 บาท
    ASRock "AM2NF6G-VSTA" nVidia GeForce 6100 Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail 2440 บาท

ลองดูท่านอื่นต่อครับ

Comment

แล้ว SEMPRON 2800+ พอจะใช้งานได้ป่าวครับ จะเอามาทำงานพวกเอนิเมชั่น 3D มายา อะครับ

Comment

ใช้ได้หมดอะคับ แต่ใช้แบบไหนนี่อีกเรื่องนะครับ

ทำ3dผมว่าใช้อินเทลต่อไปก็ดีนะครับ แล้วoverclock เอา ส่วนเงินก็ไปอัดแรมเพิ่ม
        เพราะ5000นี่ได้ของใหม่มาก็แย่กว่าที่ท่านใช้อยู่นะผมว่า(ดูตามsigอะนะ)

Comment

เอามาเป็นเครื่องสำรองอะครับ

Comment

Working...
          X