Announcement

Collapse
No announcement yet.

แน่ะนำทีคับการ์ดจอผมร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แน่ะนำทีคับการ์ดจอผมร้อนมาก

ผมใช้การ์ดจอ x1600 pro เล่นเกมส์กราฟฟิกหนัก ๆหน่อย
    มันเกิดอาการ...เครื่องค้างคับ...ค้างแบบที่ต้องกดรีเซ็ตอย่างเดียวอ่ะคับ

อยากทราบว่าการ์ดจอร้อนเกินไปรึป่าว

ถ้าการ์ดจอร้อน ผมอยากทราบว่าควรซื้อพวกระบายความร้อน
    แบบไหนมาใส่ดีคับ...ช่วยแน่ะนำด้วยน่ะคับ...

การ์ดจอร้อนหรือเปล่า ไม่ทราบครับ ต้องระบุ ความร้อนมาครับ

ถ้ามันร้อน ก็ลองหาพัดลมมาเป่า หรือ จัดระเบียบระบายความร้อนในเครื่องดูก่อนก็ได้ เช็คให้ดีว่ามันร้อนที่ vga อย่างเดียวหรือเปล่า หรือตัวอื่นเช่น cpu

Comment

ความร้อนเครื่อง 44-45 c คับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอหลายๆเวอร์ชั่นดูก่อนครับ
        ไดร์เวอร์อาจจะไม่เสถียร หรือ เอ๋อ ก็เป็นได้

Comment

Working...
        X