Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก ถามเรื่อง การ ปรับค่า BUS ใน เมนบอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก ถามเรื่อง การ ปรับค่า BUS ใน เมนบอร์ดครับ

คือว่า เมนบอร์ ผม รุ่น asus P5Q PR0 รับ FSB: 1600 นะครับ

คือผม ซื้อ RAM OCZ มา 1024/1066 x2 ใส่ลงบอร์ด เปิดเครื่อง มัน เช็ค bus Auto เป็น 667

ผม จำเป็นไหมครับ ต้องเข้าไปใน BIOS ไปปรับค่า bus ram ให้เป็น 1066 หรือ ป่าว หรือ ไม่จำเป็นครับ ลบกวน บอกทีครับ ขอบคุณครับ

ควรจะไปปรับครับ ไม่งั้นจะซื้อบัส 1066 มาทำไม???

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X