Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review ASUS M51SN หน้าตามันยังไงทำไรได้บ้างมาดูกัน :)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review ASUS M51SN หน้าตามันยังไงทำไรได้บ้างมาดูกัน :)

เครื่องนี้ผมใช้มาได้นานพอสมควร แต่ไม่มีโอกาสจะมา review ให้ดูด้วยความไม่ว่างของผม อิอิ
    แต่รุ่นนี้ยังไม่มีขายในบ้านเรา(ตอนนี้อาจมีแล้วก็ได้) ซิ้งผมซื้อจากไต้หวันนะครับ

มองชัดๆจะมีลายด้วย สวยทีเดียว อิอิ

กล้อง 1.3ล้าน หมุนกลับด้านได้

ลำโพงซ้ายขวา Altec Lansing ที่ ASUS อุสายัดมาให้

สวิทเปิดเครื่อง และ ปุ่มลัด

TouchPad และ FingerPrint

ช่องต่างๆที่มีมาให้ใช้งาน

จอ 15.4นิ้ว ความละเอียด 1440*900

แผ่นไดร์เวอร์ ต่างๆ

รีโมท และ เสารับสัญญาทีวี

ตัวรับสัญญารีโมท

ภาพตอนรับชมทีวี อันนี้ผมต่อสายเคเบิ้ลโดยตรงนะครับ
    ถ้าใช้เสาที่แถมมารับสัญญาแทบไม่ได้

อัพเดทอวัยวะภายในนะครับ งิงิ

ใส้ในของ M51SN ตรงที่ผมตีกรอบไว้จะเป็น Slot PCI-E ว่าง1 ช่องนะครับตรงใต้แผ่นพลาสติก
    สามารถ ใส่การ์ดเพิ่มเติ่มได้ อย่างเช่น Intel Terbo Memory แหล่มไปเลย อิอิ

Wireless Card Intel 4965AGN

Slot RAM มีมาให้ 2 ช่อง

ตัวแดงๆนี้เป็นการ์ด TV Tuner ครับ (ลงทุนแกะให้ท่าน data_db2 ดูโดยเฉพาะ 555)

ASUS M51sn สเปคคร่าวๆ

LCD:15.4นิ้ว WXGA+ 1440*900
    CPU:Intel Core 2 Duo T9300 2.5GHz
    RAM:2GB DDRII 667MHz(2GB*1)
    HDD:250GB (SATA)
    VGA:nVidia GeForce 9500M GS 512MB TC 1024MB
    802.11n /Gigabit LAN、BluetoothV2.0+ EDR
    DVD Super Multi (DL) LightScribe
    I/O :4xUSB 2.0、1xIEEE 1394、1xTV-Out
    Webcam1.3M, 1xSPDIF,1xExpress Card ,Hybird TV-Tuner

Last edited by fluzzy; 29 Aug 2008, 11:09:09.

ภาพไม่ขึ้นหรือเน็ตทุยผมเน่าก็ไม่รู้ครับ

Comment

มันไม่มีหน้าตาครับ ^o^

Comment

ไม่มีภาพครับ

Comment

รูปไม่ขึ้นงับบ

Comment

ไม่ขึ้นรูป หรือ รูปไม่ขึ้น ก็ไม่รู้ฮะ

Comment

อยากเห้นจางเคยเห้นตัวจริงละ แต่เขาใส่ 3470มา เลยปลีกตัวออกมาอย่างไกล รุ้สุึกรุ่นนี้ ทัชแพดมันไม่มี พวกไว้กด เล่นเพลงอยุ่เพลง ไรพวกนี้ใช่มะครับ ไม่เหมือนm50

Comment

รูปกำลังเดินทางครับ รอหน่อย ^^

ดันไป !!!

Comment

ผมใช้ M51VA ใช้ VGA HD3650 512M CPU T9400 HD 320G Ram 4G 800

Comment

ผมใช้ M51VA ใช้ VGA HD3650 512M CPU T9400 HD 320G Ram 4G 800

Comment

อ่าว ไม่เห็นรูปเหรอครับ -*- เด่วจะแก้ไขให้นะครับ

อาจเป็นเพราะผมฝากรูปไว้ในเวปไต้หวันเลยทำให้ทุกท่านไม่เห็น แฮ่ๆ

Comment

สวยครับ

Comment

ราคาเท่าไรงับ

Comment

บานพับคล้ายของเราเรย

แต่วัสดุน่าจาดีกว่า

Comment

สวยมากครับ
                              ราคาเท่าไร...?
                              น้ำหนักเท่าไร...?(สำคัญมาก)

Comment

Working...
                              X