Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้บ่น หลังๆมานี่ mainboard ecs ไม่ค่อยมีเข้ามาแล้วเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้บ่น หลังๆมานี่ mainboard ecs ไม่ค่อยมีเข้ามาแล้วเหรอครับ

ผมใช้ ECS มาหลายรุ่นมาก โดยเฉพาะ Black Series A780GM-A Ultra ซึ่งผมว่ามันเป็นบอร์ดสุดคุ้มตัวนึงเลยนะ
    ตอนนี้ก็กำลังหาเรื่องเปลี่ยนไปเล่น X6 หรือ A6 ละครับ
    พอมาหาๆดูเหมือนบอร์ดตระกูลนี้จะเริ่มหายจากตลาดไปล่ะ เลยกลายเป็นหาบอร์ดใหญ่ราคาประหยัดไม่ค่อยได้เลย
    แล้วตอนนี้พอมีเหลือตัวใหนในตลาดที่เทียบเคียงได้บ้างล่ะครับ
    Last edited by ssk; 5 Dec 2011, 22:03:04.

ecs ขายไม่ค่อยดี

Comment

ทั้งประสบการณ์ตรงและเพื่อนๆใช้ พูดได้คำเดียวผมเกลียดECSครับ ยังไงก็แนะนำAsrockหรือ biostar ในระดับราคาประหยัด

Comment

อืม กลับกับผมนะ ของผมจัด Asrock มามีปัญหาหลายตัว แต่ ECS นี่ใช้ลืมหลายตัวทีเดียว ถึงจะรุ่นถูกๆก็เถอะ
        ผมก็มองๆ ASrock เหมือนกัน แต่ตัวดีๆราคามันโดดไปมากเลย

Comment

ยังมีอยู่ครับ แต่เท่าที่เห็นมีแต่รุ่นถูกๆ รุ่นกลางๆ ใหญ่ๆ นี่ แทบจะหายไปเลย
          เจอ Asrock กับ Biostar ตีกระจาย (ECS ทำตัวเองทั้งนั้น คนเลยขยาด)

Comment

ECS ดุมันโลๆ ชื่อไม่ดุดันเลย เทคโนโลยีไม่ค่อยมีฟังชงฟังชั่นมาเสริมให้บอร์ด
            เลยระดับล่างเลือก asrock ดีกว่า

แต่เครื่องที่ร้านก้แอบมี ecs ยังดีไม่งอแง แต่ไม่ชอบมัน เพราะ hp pc (ecs board) พังไม่ก้เอ่อบ่อย อิอิ
            Last edited by jack8855; 5 Dec 2011, 22:18:49.

Comment

มาใหม่ในแอดไว
              ECS A880GM-M7 V2
              ECS A885GM-A2
              ก่อนหน้านี้ผมเล่น ecs อยู่
              ออกมาใหม่ๆตอนนี้ ไม่มีความน่าสนใจเลย
              ตอนนี้เล่นยี่ห้ออื่นแล้ว
              เห็นมันวางชิฟเซตขัดๆใจ

Comment

ผมชอบ Biostar มากกว่านะ เคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับECSมา -*-

Comment

เคยใช้ AMD690GM-M2 แค่ครั้งเดียว ก็เข็ดกับยี่ห้อนี้เลยครับ

Comment

MSI ทนถึก ยังหาซื้อยากเลย

Comment

ไม่รู้ แต่ผมใช้ MSI P55 Fuzion กด OC Genie มันไป 4.0Ghz สบายๆเลย อิอิ

Comment

ผมใช้ ecs อยู่ทุกวันนี้ยังเซ็งอยู่เลยครับ

กำลังจะหาทางเปลี่ยนใหม่ ไม่ แอสร็อค ก็ กิ๊กกะไบท์ละครับงานนี้

Comment

ecs สวยอย่างเดียว ราคาไม่ได้ถูกแถมบอร์ดอ่อนแอ แตะนิดสะกิดหน่อยพัง เคลมจนเบื่อ หลายรุ่นปรับบัสcpuไม่ได้ ฟีเจอร์ใส่มาเยอะแยะแต่ไม่มีคุณภาพ ภาคจ่ายไฟกาก

รุุ่นล่างเอาถูกจริงๆbiostar กินขาด(แต่ดันไม่ค่อยมีขาย) เลยต้องไปซื้อasrockกัน

Comment

biostar น่าลอง

Comment

ผมก็ A780GM-A Ultra อยู่ ก็คุ้มดีออกนะ เพียงแต่ลากใด้ไม่ค่อยไกลเท่านั้นเอง

ของผมน่ะทนจริง แต่ของเพื่อนที่เอา ECS มาให้ซ่อม ยอมรับเลยว่าไม่ชอบซ่อม( พอๆกับ Notebook HP -*- )

นี่เมื่อวานไปล่ะตัวนึง อาการเหมือนบอร์ดเสีย ปล้ำกันยกวัน ไม่หาย พอประกอบครั้งสุดท้าย(กะจะวางใว้รอส่งเคลม) ลองเปิดดูมันติดเฉย

Comment

Working...
                              X