Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ X2 ของผมร้อนถึง 50c ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+ X2 ของผมร้อนถึง 50c ทำไงดีครับ

5000+ x2 ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ตัว BE

แค่เปิดทิ้งไว้ไม่ได้ทำอะไรก้อ 46-50c แล้วละครับ

โหลด cpu ไป 50% ความร้อนทะลุ 60 เลยครับ

ผิดปกติหรือป่าวครับ

ร้อนไปหน่อยแต่ถือว่าไม่อันตราย ยังไงก็ลองแกะซิงค์มาทาแล้วประกบใหม่ มันจะดีขึ้น

ปล.แมวน่ารักมากค่ะ

Comment

ก็ประมาณนี้น่ะครับ ถ้าซิ้งค์พัดลมเดิมๆ

Comment

แล้วงี้เล่นเกมโหดๆจะไหวหรอครับ

Crysis ,Assassin Creed ยังงี้อะครับ

ความร้อนไม่ทะลุ 80 เลยหรอครับเนี่ย

ปล. คนโพสน่ารักกว่าแมวอีกครับ

Comment

Originally posted by jinxies View Post
          แล้วงี้เล่นเกมโหดๆจะไหวหรอครับ

Crysis ,Assassin Creed ยังงี้อะครับ

ความร้อนไม่ทะลุ 80 เลยหรอครับเนี่ย

ปล. คนโพสน่ารักกว่าแมวอีกครับ
          ต้องลองครับ แต่ถ้าถึง 80 จริงๆ ก็ต้องลองถอดทาซิลิโคนใหม่แล้วครับ ของผม oc ยังแค่ 70 เลยครับ แต่ถ้าท่าน oc ก็ร้อนอย่างงี้แหละครับ

Comment

เมนบอร์ดอะไรครับ

Comment

บอร์ด M2N-e ครับ

ไม่ได้คล๊อก ไม่ได้อัดไฟเพิ่มเลยด้วยครับ
              Last edited by jinxies; 3 Sep 2008, 10:52:56.

Comment

ของผมถ้าเปิดคูลแอนไควเอด 36องศาแต่ถ้าปิด44องศา

Comment

ของผม 5200+ ตัวธรรมดา ปกติจะอยู่ที่ 36-37 องศา
                  เล่นเกมส์ ประมาณ 45-47 องศา

Mainboard ASUS M3A-H/HDMI
                  Graphic Card 9600GT

Comment

M2N-E เซ็นเซอร์ชอบเพี้ยนครับ

Comment

จะระเบิดมั๊ยครับเนี่ย -*-

Comment

Originally posted by IX View Post
                        M2N-E เซ็นเซอร์ชอบเพี้ยนครับ
                        อันนี้จิงๆครับ ผมเคยใช้มา ไม่ต้องห่วง เซ็นมันเพี้ยนครับตัวนี้

Comment

ถ้ามันเพี้ยน เอามือจับโลดครับ

Comment

ถ้ากลัวว่าร้อนจิง เอามือจับซิ้งเลยครับ ถ้าร้อนขนาดมือพองก็แสดงว่าไม่เพี้ยน อันนี้เป็นข้อพิสูจดีที่สุด

Comment

ผมลองเอามือแมวไปแตะดู แมวก้อเฉยๆอะครับ

ยังไม่กล้าเอามือของผมแตะ เพราะแตะซิ้งที่มันร้อน 90c มาที เสียวๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X