Announcement

Collapse
No announcement yet.

Native หมายถึงอะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Native หมายถึงอะไรเหรอครับ

ผมอยากรู้ว่า Native หมายถึงอะไรเหรอครับ แล้ว เมนบอด P5K ผมใช้cpu fsb 1333 แล้ว ใช้ Ram fsb 800 มันจะมีผลกระทบอะไรหรือปล่าวครับถ้าไม่ใช้ แรมfsb 1066

Native หมายถึงพวกคนพื้นเมือง ... ล้อเล่นครับ ... หมายถึง "ค่าเดิมๆ จากโรงงาน" มีความหมายคล้ายกับคำว่า Default โดยที่ไม่ได้ไปปรับ BIOS เพื่อ OC มัน ... P5K มันรองรับถึง Bus 1066 ก็จริงแต่ใน Spec มันก็ยังรองรับ Bus 667 / 800 ด้วยนะครับ แต่ไม่รองรับ Bus 533 ยกเว้นจะไปเขียนใน BIOS ใหม่

sigpic

Comment

Native Command Queing หละ อันนี้หมายถึง "การจัดคิวคำสั่งพื้นเมืองเปล่า" ?

Comment

Working...
      X