Announcement

Collapse
No announcement yet.

***...มีปัญหา เรื่อง Virus & Spyware ค่ะ (มีรูป)...***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***...มีปัญหา เรื่อง Virus & Spyware ค่ะ (มีรูป)...***

รู้มาว่าปัญหาที่เป็นอย่างในรูปข้างล่างอ่าค่ะ คือไวรัส เวลาเข้าเว็บ มันจะขึ้นมาแบบนี้อ่าค่ะ

ก้อเลยไปเข้าเว็บสแกนออนไลน์ พร้อม ลบ ไปแล้ว แต่มันก้อไม่หายอ่าค่ะ

บางคนก้อบอกว่า สปายแวร์ แต่ก้อสแกนพร้อมลบไปแล้วหลายตัว ก้อไม่หายซักทีอ่าค่ะ...

ทำไงดีอ่าค่ะ ช่วยด้วยนะคะ...

ลองใช้ Ad-Aware SE Personal โหลดได้ที่ www.thaiware.com ดูนะครับใช้ฟรี ดีด้วย

Comment

อ้าว กรรม นึกว่า สะปายแว นั่นมัน ไวรัส นี่นาโทษทีครับ

Comment

ไวรัส ก้อสแกน + ลบไปแล้วนะคะ...

สปายแวร์ ก้อ สแกน + ลบไปแล้วเหมือนกัน แต่ก้อไม่หายอ่าค่ะ

ทำไงดีคะ ตอนนี้ใช้ สแกนไวรัสของ Avast กับ XoftspySE อ่าค่ะ

แต่มันก้อยังเป็นแบบรูปขึ้นอยู่ ไม่อยากล้างใหม่อ่าค่ะ ฮือๆๆ...

Comment

format ไปเลยคับ

Comment

ลองใช้ escan ดูนะ

Comment

ไม่อยาก Format ใหม่อ่าค่า ฮือๆ...

ทำไงถึงจะหายคะเนี่ย...

ใครรู้ช่วยทีนะคะ...

Comment

มันลงไปลึกแค่ไหนน้อ - - เจ้าวัยร้ายเนี่ย

Comment

คุณลงโปรแกรมอะไรไว้ ที่มันเปงไวรัส ก้อ ลบออกเอานะครับ

ไปลบใน Safe mode ดูนะ ครับ น่าจะได้ ลบโปรแกรมมันออกให้หมด นะ ไอไวรัส งะ
                  ดูหนังโป้มาอะป่าวอ่า - - เราก้อเคยเปง 5 5 5

Comment

ปิด System Restore รึยังครับ ก่อนสแกนน่ะ

ปิดซะก่อน แล้วเข้าไปสแกนออนไลน์ที่ www.bitdefender.com ดูนะครับ ที่ลบไม่ออกผมว่าเพราะไม่ได้ปิด System Restore รึเปล่า เพราะไวรัสเดี๋ยวนี้มันไปฝังตัวในนั้น ลบเท่าไรก็ไม่ออกหรอกครับ ถ้ายังไม่ปิด จิงๆแล้วอยากให้ไปสแกนใน Safe mode นะครับ จะได้ผลดีกว่า สแกนในโหมดปรกติ
                    Last edited by Zero_Master; 30 Oct 2006, 11:28:28.

Comment

เมื่อคืนเลยลองเอาพรรมจารีย์ที่หวงแหนมานานเข้าไปเสี่ยงดู พอตาแฉะแล้วก็ได้ของแถมมา คงต้องกลับไปบำเพ็ญพรตกันใหม่ ที่ผมโดนนี่อาจไม่ตรงกับที่ท่านโดนนะครับ แต่คงใช้บริการ 30 บาทรักษาทุกโรคได้ อิ อิ

ลองทำตามผมดูนะครับ มันเป็นโปรแกรมครับ เขียนมาลงในโปรแกรมไฟล์เลย ลบในวินโดวส์ปกติไม่ได้ครับมันด้านมาก เอา Your Uninstaller ไปลบมันยังไม่ออกเลย

รีสตาร์ดเครื่อง กด F8 เข้าไปที่ Safe Mode เลยครับ ไปที่ My Computer เลือกไดร์ฟที่ลงวินโดวส์ไว้ ปกติก็ c: แล้วก็ Program Flies ดูหน้าตามันไว้ครับ ชื่ออาจจะไม่เหมือนกัน แต่ให้ท่านสังเกตว่าตัวไหนที่แปลกปลอมเข้ามา ไม่แน่ใจก็ไปที่แทป Views ด้านบน สั่ง Arrage Icons by >> Modified (ให้แสดงวันที่มันเข้ามาประจำการ อิ อิ)

บางตัวมันซ่อนไว้ก็เข้าไปเปิด Folder Option ที่แทป Tools ด้านบนนะครับท่าน อันนี้ตามรูปเลยครับ

แล้วก็สั่งรีสตาร์ด

--------------------------------
                      Last edited by O-Man; 30 Oct 2006, 16:35:03.

Comment

ส่วนการซ่อน Balloon ที่อาจโผล่มาทำให้นัยตาอ่านสวยงามของท่านรำคาญ ก็เอาเมาส์ไปชี้แล้วคลิกขวาที่ Task Manager ด้านล่างของจอ ทำตามขั้นตอนในรูปครับ

เมื่อเสร็จแล้ว มันจะถูกซ่อนไว้ครับ แต่ก็ไม่เด้งขึ้นมาให้เคืองตาอีก

----------------------------

Comment

Working...
                        X