Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผมมีปัญหา HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผมมีปัญหา HDD

คือว่าทำไมมันอ่านไม่เื่่ท่ากันอ่าครับ
    HDD 500 GB อ่านไม่ถึง 2 MB (เสียบ sata ช่องที่ 1)
    HDD 250 GB อ่านเกือบถึง 100MB (เสียบ sata ช่องที่ 2)

กลับกันนะครับ 250GB (เสียบ sata ช่องที่ 1) อ่านเกือบถึง 100MB
    HDD 500 GB (เสียบ sata ช่องที่ 2) ก็อ่านเกือบถึง 100MB

มันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยตอบที่นะครับ
    ปล. ผม test write ไม่เป็นอ่าครับ มันขึ้นอะไรก้อไม่รู้
    Attached Files
    Last edited by basdakoou; 25 Dec 2010, 20:14:04.

เช็คสายhddดู

Comment

Originally posted by golf47 View Post
      เช็คสายhddดู
      เช็คสายและสลับสายก็เ็ป็นเหมือนเดิมอ่าคับ

Comment

ลูก 500gb ลองฟอเเมตทั้งลูกดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by kittisak11 View Post
          ลูก 500gb ลองฟอเเมตทั้งลูกดูก่อนครับ
          ลองดูแล้วก็ยังไม่หายอ่าครับ

Comment

ขอดู HD tune หน้า Health หน่อยครับ

Comment

เงียบจัง

Comment

อัพ

Comment

ติดโหมด PIO หรือเปล่าลูกพี่
                  ลองเอา ไดรเวอร์ ฮาร์ดดิสก์ออก
                  เเล้วรีเครื่องใหม่

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                    ติดโหมด PIO หรือเปล่าลูกพี่
                    ลองเอา ไดรเวอร์ ฮาร์ดดิสก์ออก
                    เเล้วรีเครื่องใหม่
                    โหมด PIO ผมมั้นตั้งเป็น Auto อ่าครับ
                    Last edited by basdakoou; 26 Dec 2010, 14:13:41.

Comment

Working...
                    X