Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ hT ในโน้ตบุ้ค รันเต็มๆ อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ hT ในโน้ตบุ้ค รันเต็มๆ อะครับ

คือ ใช้ amd ลองรันโปรแกรม cpu-z เช็คแล้วก็ตอนทำงานมันก็รันบัสเต็ม แต่ HT มันรันแค่ ครึ่งเดียว (800) ทำยังไง มันถึงจะรัน 1600 อ่ะครับ
    คือมันจะรันเต็มที่เมื่อไหร่ หรือครับ อยากทราบ

เครื่องผม intel มันจะรันเต็มก็ต่อเมื่อทำงานที่ใช้ cpu มากๆ ครับ

Comment

มานเป็นระบบประหยัดพลังงานของโน๊ตบุ๊คคับ
      ถ้าจะเดมันก็จะเปลื่องแบคคับ
      แต่ทว่า วื่อระบบมันชื่อ AMD Cool" N Quiet มั้งนะ

Comment

ไปที่ power options ใน control panel
        ที่ power shemes เลือกเป็น always on ครับ

แต่เสียงพัดลมก็จะดังเพราะว่ามันร้อนนะครับ

Comment

Working...
        X