Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ระหว่าง M2N-E กะ M2N4-SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ระหว่าง M2N-E กะ M2N4-SLI

ถ้าจะซื้อ 2 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

M2N-E ชิพ N-force500

M2N4-SLI ชิพ N-force 4
    รายละเอียดอื่นๆ คล้ายกันอ่ะครับ ส่วนที่ต่างมีอะไรบ้างนอกจากชิพเซ็ต

ราคาก็ใกล้กันต่างกัน ไม่เกิน 400 คือประมาณ 3,xxx กว่าๆ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ต้องM2N-E เท่านั้นครับ

Comment

M2N-E ชิพ NF 570 Ultra <<< รุ่นนี้เท่านั้น ราคา 3400 บาท แรงถึงใจ

ส่วนรุ่นที่ ลากไม่ไป และให้หลีกเลี่ยงคือ !!

M2N4-SLI [NF4 Sli]

M2N-E SLI [NF 500 มันก็คือ NF 4 เหมือนตัวบนน่ะแหละ ย้อมแมวขาย]

หากต้องการ เล่น SLI ให้เลือก M2N-SLI Delux หรือ M2N32 SLI Delux
      Last edited by battlecruiser; 4 May 2007, 13:37:56.

Comment

ใครว่า nf4 มะแรงคับ เอิ้กๆๆ

DFI NFULTRA M2 ยังแรงโคตร เลยครับ ตัวนี้ใช้ nf4 ultra มั้งนะ แต่เป็น AM2

http://www.vmodtech.com/modules.php?...topic&p=230200

ลองไปอ่านดูครับ

มันแล้วแต่กรณีด้วยมั้งผมว่า บางทีตัวไบออสหรือเลย์เอ้าบอด nf4 ของ เอสัสอาจจะไม่ค่อยดีก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทีนี้พอจะรู้แล้วว่า ตัวไหนน่าเล่นกว่า อิอิ...........

อ้อ..... ถ้ามี ยี่ห้ออื่นที่ราคาใกล้ๆกันแนะนำ เป็นตัวเลือกด้วยก็ดีนะครับ

เผื่ออาจจะมีเพื่อนๆ ที่กำลังจะซื้อเอาไว้เป็นแนวทาง

Comment

ณ เวลานี้ก็ต้อง M2N-E ล่ะครับ หาคู่แข่งที่คล็อกได้แรงๆ ในราคาเท่ากันยาก
            แถมตัวนี้ยังออกแบบสวยอีกต่างหาก

Comment

ส่วนตัวของผม ใช้ชิพnf4 ครับ (ตามลายเซนต์) ตอนแรกดันแทบตาย อัดไฟแรม + ซีพียูจนเหนื่อย ได้แค่สุดติน 2.4 ตอนนี้ไปเครมมาได้ ver1.2 รุ่นเดิม ดันไปได้เลย 2.6 ไม่เพิ่มไฟcpuแต่เพิ่มไฟแรม+0.2 (แรมบ้านครับทดไม่ได้วิ่ง1Tตลอด) เลยไม่รู้ว่าดีไหมnf4
              อ้อตัว3800+ผม 90mm ครับ จริงๆแล้วมันน่าจะไปได้อีกไกลกว่าไหมครับบอร์ดnf5เนี้ย

Comment

Working...
              X