Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ไบออส ของผมมีพาส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ไบออส ของผมมีพาส

ช่วยหน่อยครับ คือ ผมเพิ่งเอาคอมไปอัพกับเพื่อนของพ่อมาอ่ะครับ แล้วพอได้มา ผมกะจา OC สักหน่อย แต่พอเข้า Bios แล้วมีปัญหาคือ ผมไม่รู้ พาสเวิด อ่าครับช่วยหน่อยครับทำไงดี

ปล. เพื่อนพ่อเขา เป็นคนจีน พูดไทยได้นิดหน่อย แต่ส่วนมาก พ่อจะพูดจีนด้วยครับ แล้วเขาทำงานอยู่ที่ จีนนู่น บริษัท ผลิตคอมของเขาไรไม่รู้แหละ ส่วนมากจะกลับมาวันที่ 1-6 ของไทยแล้วกลับไปจีนต่ออ่าครับ ไม่ค่อยอยากโทรไปจีน มันแพง+ ไม่ค่อยอยากไปรบกวนเท่าไรเพราะเขาก็ไม่ค่อยว่าง ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

clear CMOS น่าจะได้นะ แต่ผมมะเคย

Comment

เครื่องแบรนหรือเครื่องประกอบ
      ถ้าเครื่องประกอบถอดถ่านเครียร์cmosก็จบ
      ถ้ารื้อไม่ได้เพราะติดวอยประกัน ก็ต้องมาร่ายยาวเรื่องวิธีการเครียร์อีกที....

Comment

เพื่อน พ่อช่วยประกอบให้อ่าครับ ถ่ายที่ว่า มันเป็นก้อน กลมๆเล็กๆที่อยู่ใน เมนบอร์ดใช่ปะครับ เคยเปิดมาดูรอบนึง
        แต่ ผม clear cmos ไม่เป็นอ่ะสิครับ

Comment

Working...
        X