Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนเล่นคอมมากระวัง!!!!.."โรค CTS (ซ้ำขออภัย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนเล่นคอมมากระวัง!!!!.."โรค CTS (ซ้ำขออภัย)

เครดิต GoHan-Kung jokergame

โอ้ขอบคุณมากครับ

Comment

เราจะเป็นรึเปล่าหว่า - -"

Comment

แนะนำ อยากบิดผ้าจนแห้งสนิท มันจะทำให้ปลอกอุโมงค์เส้นเอ็นกับเส้นเอ็น เสียดสีกันมาก ทำบ่อยๆๆเกิดอาการอักเสบได้ อยากได้เป็นเลย ผ่าตัด ข้อมือ ต่ำๆ 2 เดือน ถึงจะหายแต่ไม่สนิทเท่าไรเลย เวลาผ่าแค่10-15 นาที
        แต่ เวลานั้นนานๆมากๆเลยครับ ฉีดยาชายังรู้สึกเลยตอนที่หมอเค้าขูดพังผืด อยากกับโดนไฟซ็อต
        มีอาการแล้วไม่หยุดข้อมือนะครับไม่เกิน 2 อาทิตย์ ถ้าไม่รีบไปหาหมอได้ผ่าข้อมือแน่นอน ไม่ต้องรอ6เดือน T_T

อาการผมเริ่มแรก เหมือนปวดเส้นธรรมดา แต่ปวดลึกในข้อมือ เจ็บในจื๊ดๆ ตลอดเวลา ทุกทีกินยาคลายเส้นแล้วก็จะหาย แต่กินแล้ว 4-5 วันไม่หายนะครับ รีบไปหาหมอเลยนะครับ ไม่งั้นได้ผ่าข้อมือเรื่องใหญ่เลยครับ
        Last edited by kitsawat9; 9 Nov 2008, 19:45:17.

Comment

Originally posted by kitsawat9 View Post
          แนะนำ อยากบิดผ้าจนแห้งสนิท มันจะทำให้ปลอกอุโมงค์เส้นเอ็นกับเส้นเอ็น เสียดสีกันมาก ทำบ่อยๆๆเกิดอาการอักเสบได้ อยากได้เป็นเลย ผ่าตัด ข้อมือ ต่ำๆ 2 เดือน ถึงจะหายแต่ไม่สนิทเท่าไรเลย เวลาผ่าแค่10-15 นาที
          แต่ เวลานั้นนานๆมากๆเลยครับ ฉีดยาชายังรู้สึกเลยตอนที่หมอเค้าขูดพังผืด อยากกับโดนไฟซ็อต
          มีอาการแล้วไม่หยุดข้อมือนะครับไม่เกิน 2 อาทิตย์ ถ้าไม่รีบไปหาหมอได้ผ่าข้อมือแน่นอน ไม่ต้องรอ6เดือน T_T

อาการผมเริ่มแรก เหมือนปวดเส้นธรรมดา แต่ปวดลึกในข้อมือ เจ็บในจื๊ดๆ ตลอดเวลา ทุกทีกินยาคลายเส้นแล้วก็จะหาย แต่กินแล้ว 4-5 วันไม่หายนะครับ รีบไปหาหมอเลยนะครับ ไม่งั้นได้ผ่าข้อมือเรื่องใหญ่เลยครับ
          หวาาาา หวาดเสียวว

Comment

แล้วส่วนใหญ่จะเกิดกับผู้ชายใช่มั้ยครับ

พวกที่ใช้ข้อมือบ่อยๆ

ยิกๆๆๆ

ปล.เสียงคลิ้กเม้าส์เร็วๆนะ อย่าคิด

Comment

ขอบคุณสำหรับข่าว

Comment

โอ้ว ผมเล่นทุกวันเลย จะเป็นไหมเนี้ย เล่นจนตรงขอมือผมมัน ช้ำแล้วอะครับไครเป็นบ้าง

Comment

รู้สึกว่าใกล้เคียงที่จะเป็นแล้วคับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                    แล้วส่วนใหญ่จะเกิดกับผู้ชายใช่มั้ยครับ

ยิกๆๆๆ

ปล.เสียงคลิ้กเม้าส์เร็วๆนะ อย่าคิด
                    กดยิกๆ ถี่ๆ นี่เล่น H Game บ่อยแน่เลยท่าน ^ ^

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post

ยิกๆๆๆ

ถ้าไม่ติด ปล. มันก้อ 2 แง่ 2 ง่าม นะ ท่าน

หุหุ

Comment

Originally posted by Pomelo View Post
                        กดยิกๆ ถี่ๆ นี่เล่น H Game บ่อยแน่เลยท่าน ^ ^
                        นั่นสิเกมส์ H มันกดเมาส์ถี่ซะยิ่งกว่า ใช้ปืนกลยิงทีละนัดซะอีก คลิ้กซ้ายรัว ๆ ไม่รู้ตั้งกี่นาที ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ว๊ากกกก

Comment

เวร

Comment

อืม...ต้องระวังซะแล้ว เปลี่ยนไปใช้จอยเล่นวินนิ่งดีกว่า

Comment

บึ๋ย...

Comment

Working...
                              X