Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คนี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คนี้ให้ทีครับ

คือน้าผมเค้าจะซื้อคอมใหม่ไว้เพื่อใช้งาน office แล้วก็เน้นที่ทำงานกราฟฟิกต่างๆ (Photoshop + Illastrator) งบอยู่ที่ 20000 +-ได้ที่ 1-2000 ครับ ไม่เอาจอนะครับ เพื่อนน้าเค้าจัดไว้ให้มีดังนี้ครับ

CPU : intel e4500
    Mainboard : Asus p5b
    Ram : Kingston 1GB/800 2 ตัว
    HDD : 160 2ตัว (กะว่าจะเอามาทำ Raio 0 ควรใช้ยี่ห้ออะไรดี)
    VGA : ไม่รู้ว่าจะใช้ ati หรือ nvdia ดีึีัครับ
    CD : Asus

สเป็คนี้ควรเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรดีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมชอบ ATI (ภาพสวย) ฮาร์ดดิสเอา wd

Comment

HD ซีเกท 2 ตัว ทำ RAID0 รับส่งข้อมูลได้เร็วกว่า RAPTOR 36GX2 RAID อีกนะครับ

เอางบการ์ดจอไปเพิ่ม CPU ครับ การ์ดจอ HD2400 ก็พอครับ งาน 2 ดี การืดจอไม่ได้ออกแรงมากอยู่แล้วครับ

Comment

Working...
      X