Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อใหม่ดีไหมครับช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อใหม่ดีไหมครับช่วยผมที

ช่วยผมทีครับ คือวันนี้ผมไปซื้อการ์ดจอpci Galaxy 7300GT DDR3Premium มาครับ แต่เครื่องผมรองรับagpครับเลยมีปัญหาเลย เลยอยากถามว่าเงินทุน6000ก่า จะซื้อประกอบอะไรได้มั่งครับ ถ้าขายของเก่าไปรวมทุนอีกเพื่อให้มันรองรับpci โดยของเดิมมี
    Cpu-3.0G
    Ram- 512DDR(400)Kington
    Mainbord-อันนี้ดูม่ะเปงครับของAsus
    Harddisk-120GBของอารายม่ะรุ
    AGV-Winfast a340 128M
    แค่นี้อะครับ นอกนั้นดูไม่เปงม่ะรุขายได้เท่าไร ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับว่าควรขายอะไรได้คราวๆเท่าไร และก็ช่วยแนะนำสิ่งที่ควรจะซื้อน่ะครับ จะได้เก็บเงินซื้อ ผมม่ะค่อยรู้เรื่องเลยช่วยหน่อยน่ะครับ
    ถ้ารู้รายละเอียดมากกว่านี้จมาถามใหม่ครับ

แล้ว CPU คุน socket อะไรล่ะ

Comment

รายละเอียดน้อยครับ cpuไร เมนบอร์ดไรก็ไม่ทราบ แต่เท่าที่ดูก็น่าจะเปลี่ยนแค่ขายเมนบอร์ดกับการ์ดจอตัวเก่าไปและซื้อเมนบอร์ดที่รองรับagpมาซะ
      แต่ถ้าบอร์ดรองรับ pci expressอยู่แล้ว ผมว่าน่าจะเอา 7300ที่ซื้อมาไปเปลี่ยนเป็น pci x จะดีก่าครับ

Comment

ดูที่เมนบอร์ด จะมีสกรีนชื่อรุ่น เวอร์ชั่น คุณสมบัติอะไรๆ เพียบเลยครับ เอาข้อมูลมาอีกทีครับ ซีพียูก็ดูที่ CPU-Z ก็ได้ครับ ว่ารุ่น ระหัสอะไร ขอรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยครับ เดี๋ยวแนะนำกันไปแล้วกรรมจะกลับมาตกที่คนช่วย อิ อิ

Comment

Working...
        X