Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160+Wolfdale 1333-D677 R.2 ลากไม่ขึ้นช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160+Wolfdale 1333-D677 R.2 ลากไม่ขึ้นช่วยทีครับ

ผมพยายามหลายวิธีแล้วครับ ทั้งปรับ ram ให้เป็น auto และ ไม่ auto
    ส่วน pci-e ใช้แบบ sync กับ bus (ลองแบบไม่ sync แล้ว มันก้อไม่วิ่งครับ)

ตอนนี้ E2160 ของผมใฃ้ bus 305x9 ครับ มากกว่านี้ เปิดเครื่องติดเข้า windows ได้ แต่เข้าได้ซักพักก้อเป็นจอฟ้าเลยอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยหน่อยนะครับ BSEL ก้อทำแล้ว แต่ลากต่อมาได้นิดเดียวเอง อยากได้แค่ประมาณ 3.0 G ก้อพอครับ

ปล.ต้องปรับไฟเพิ่มมั้ยครับ เพราะในบอร์ไม่เห็นมีที่ให้ปรับแบบเป็น v. เลยอ่ะครับ มีแต่ auto low mediem height อ่ะครับ ถ้าต้องปรับ(หรือต้อง vcore mod สอนด้วยนะครับว่าทำยังงัย)

มือใหม่เพิ่งหัด OC ครับผม
    Attached Files

ผมว่าลองอ่านในกระทู้นี้ให้ละเอียด น่าจะพอช่วยได้นะครับ
    เพราะดูๆแล้วมันก็อาการเดียวกันเลยอ่ะ....
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

Comment

ขอบคุณครับคุณ dears
      ที่ผมทำ BSEL ได้ก้อเพราะกระทู้ที่ให้มานี่อ่ะครับ แต่เห็นในกระทู้นี้เค้าก้อใช้บอร์ด Asrock แต่ของเค้าลากไปได้เลยหลังจากทำ BSEL แต่ของผมมานดันมาตันที่ 305 อ่ะครับ ลองกลับไปอ่านทบทวนแล้ว ก้อทำตามเค้าหมดแล้วอ่ะครับ แต่มานไม่ไปต่อ ต้องทำไงดีครับ หรือผมอ่านตรงไหนตกไปช่วยแนะนำทีนะครับ

Comment

หากได้ลองรายละเอียดดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว.... คราวนี้ก็ตัวใครตัวมันหละครับ หุหุ

ปล.ป๋มไม่เคยเล่นบอร์ดตัวนี้ง่ะ แนะนำต่อไม่ได้แฮะ รายละเอียดคอนฟิคมันน้อย แต่มันน่าจะมีเทคนิคพิเศษที่แอบแฝงอยู่แน่ๆ

Comment

ชุดเดียวกัน bus 364 pci-e lock ที่ 122

Comment

ไฟไม่พอ มากกว่า

Comment

ขอแรมสวยๆที่ 4-4-4-4 เลยจิ.... หุหุ

Comment

ปรับไฟแรม ไม่ได้ ขี้เกียจ บัดกรี vr ลงบอร์ด จะเอา cl 3

Comment

Originally posted by fixitmodify View Post
                  ชุดเดียวกัน bus 364 pci-e lock ที่ 122

ใช้วิธีไหนปรับไฟหรอครับ ใน bios ไม่มีอ่ะครับ

Comment

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้กะลังจาลงมือแล้วครับ เด๋วมารายงานผล ถอด cpu ออกมาละ แต่มันยังร้อนอยู่ รอให้อุ่นๆ แปบ เด๋วจัดการเอากาวเงินมาทาตามที่ท่านบอกเลยครับ

Comment

Originally posted by chalawan View Post
                        ขอบคุณครับ ตอนนี้กะลังจาลงมือแล้วครับ เด๋วมารายงานผล ถอด cpu ออกมาละ แต่มันยังร้อนอยู่ รอให้อุ่นๆ แปบ เด๋วจัดการเอากาวเงินมาทาตามที่ท่านบอกเลยครับ
                        ลุยเลย

Comment

เข้ามานั่งดูอีกคน ... เป็นความรู้ต่อไป

Comment

จะเล่น 1.6 เลย รึ

ด้านล่าง นี้ยังไม่เคยลอง เพราะผมทำแบบ 1.6 ไฟมันออกมาได้ ประมาณ 1.52v

Comment

ไฟแรม เอามิเตอร์ มาเทียบขา ทรานซิสเตอร์ ก่อนเข้าแรม บอร์ดมันจ่ายสุดแค่ 1.93v อยากโมไฟ แต่มันต้อง บัดกรี ลงบอร์ด เลยไม่อยากทำ เพราะ เคยเล่น 775Dual พังไปตัวนึง ตัวที่ 2 เลย ง่ายหน่อย เป็นงาน

Comment

Working...
                              X