Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากเปลี่ยนไปใช้ hyper6+ แทนซิงค์เดิม ทำไมเช็ค temp cpu ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากเปลี่ยนไปใช้ hyper6+ แทนซิงค์เดิม ทำไมเช็ค temp cpu ไม่ได้ครับ

หลังจากเปลี่ยนไปปุ๊ป ก็เช็ค temp cpu ไม่ได้อ่ะครับ

ปรกติใช้ everest อ่ะครับ มันจะขึ้น

temp mainboard, cpu core1, cpu diode, CPU (ตัวนี้หายไปหลังจากเปลี่ยน ซิงค์)

ไม่ทราบว่าผมทำอะไรหลุดไปหรือเปล่าครับ ใช้โปรแกรมที่เค้าชอบใช้กับ board DFI มันขึ้น 200 กว่าองศาอ่ะครับ (เพี้ยนแน่เลย)

อุณภมู ตามด้านบนนะครับ

40, 41, 40-41 idle
    45, 52, 52 full load

แบบนี้ปรกติไหมครับ หรือผมต้องทำยังไง (แต่เวลาไปดูใน bios มันยังขั้นนะครับ ผมเลยไม่ทราบว่าตัวไหน คือ temp cpu จริงๆๆ)

ขอบคุณครับ

ใช้ CPU อะไรครับ ถ้า Intel ก็มีคนเป็นกันมาก ครับ เพราะของเพื่อน Temp 102 องศา ครับๆๆๆ ลงวินโดจอฟ้าเลย 555. ทางเดียวครับส่งเครม

Comment

สงสัยไปกระแทกโดน sensor ลาโลกไปแล้วมั้งครับ

Comment

ดูในใบออสดีที่สุดครับ สวนในโปรแกรม ลองลงโปรแกรมใหม่ดูนะครับ ถ้าไม่ได้คงต้องเอาไปเครมนะครับ

Comment

ไบออส ยังโชว์ครับ แต่โปรแกรมพวก smartg กับ everest มันไม่โชว์อ่ะครับ

คห.2 ครับ sensor มันอยู่ด้านหลังหรือครับ หรือมันอยู่ตรงไหน พอบอกคร่าวๆๆได้ไหมครับ

บอร์ด DFI infinity

Comment

Working...
          X