Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hdd สภาพแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hdd สภาพแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ ?

อยู่ดีๆมันก็มองไม่เห็นลูกนี้อ่ะครับ เลยลองถอดไปเคลมดู

ปรากฏว่าทาง D Com บอกว่ามัน ไหม้ ตรงชิบตรงนี้อ่ะครับ เลยไม่รับเคลม

เลยอยากรู้ว่าสามารถซ่อมได้ไหม ซ่อมที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไรหรอครับ

ถ้าซ่อมแพง (1000+) ก็คงซื้อใหม่ดีกว่าครับ เพราะลูกนี้แค่ 500 กิ๊กเอง

เค้าบอกว่าชิบอันนี้ไหม้ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าไหม้ได้ยังไง งงๆอยู่เหมือนกัน
    Last edited by Nuthz; 21 Jul 2009, 17:47:59.

มีกลิ่นไหม้ไหมคับ..

Comment

เท่าที่ลองดมดู ไม่มีกลิ่นไหม้นะครับ

แต่เหมือนฮาดดิสจะไม่ทำงาน พอเสียบแล้วลองจับดูไม่รู้สึกว่ามันสั่นเลยครับ

Comment

ซื้อใหม่เหอะครับเดี่ยวนี้ราคาถูก แล้วซ่อมไม่รุ้ว่าราคาเท่าไหร่ซ่อมไปเดี่ยวมันมีอาการอีกก็ต้องปวดหัวอีก อีกอย่างหาที่ซ่อมน่าจะยากนะครับ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาที...

Comment

เหอะๆ เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะกันจริงๆ สมัยก่อนผมเคยเครมกระจุย ชิพตัวนี้ชอบไหม้
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

เคยไหม้เหมือนกันแต่ของ SYNNEX เครมได้ไม่มีค่าใช้จ่าย
              พนักงานบอกว่าเป็นความผิดพลาดของชิ้นส่วน ไหม้แผงวงจรเครมได้ทุกกรณี
              แต่ถ้าไหม้ตรงส่วนเชื่อมต่อทั้งหลาย เสียใจด้วย

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                เคยไหม้เหมือนกันแต่ของ SYNNEX เครมได้ไม่มีค่าใช้จ่าย
                พนักงานบอกว่าเป็นความผิดพลาดของชิ้นส่วน ไหม้แผงวงจรเครมได้ทุกกรณี
                แต่ถ้าไหม้ตรงส่วนเชื่อมต่อทั้งหลาย เสียใจด้วย
                เหมือนกันครับ ของผม SYNNEX ไม่เสียค่าใช้จ่าย

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                  อืมๆใช่ๆ

พนักงาน D-Com ก็ยังเคยพูดเลย ถ้าเป็นที่ตัวชิพไม่มีปัญหา ถ้า PCB ไหม้นอกหรือการรับประกัน ถึงชิพจะระเบิดแต่ PCB ไม่ไหม้ก็เครมได้
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

ซะงั้น -*- งั้นถือว่าผม "ซวย" สินะ ที่เค้าไม่รับเคลม

Comment

ไปเคลมที่ไหนมาครับ ลองเปลี่ยนที่ดู อาจจะโชคดี

Comment

ลองไปหาของเ่ก่ามือ 2 ดูยี่ห้อ+รุ่นเดียวกัน แล้วเอาแผ่นวงจรมาเปลี่ยนมันก็จะใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

Working...
                        X