Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมbootแรมมากไปปล่าวครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมbootแรมมากไปปล่าวครับ?

เปิดเครื่องเปิดad-watchเปิดavgเปิดbitcomเปิดเอมทิ้งไว้แรมมันbootไป400-500mได้ไม่ทราบว่ามันผิดปกติรึปล่าวครับ ถ้ามันผิดปกติต้องเชคที่อะไรบ้างครับ ป.ล.เครื่องผมมีแรม2Gครับ

จะว่าปกติมั้ย ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะคับ แต่ถ้าใช้งานได้ไม่ติดขัด ก็คงไม่มีปัญหาอะไรคับ
    เพราะไอ้เครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้(ของเพื่อนคับ) แรม 1G มันซัดไปตั้ง 500 mb เลยอ่ะคับ เหอๆ
    ถ้าอยากให้มันคืนram ก็เข้าแถบ Process ปิดอะไรที่ไม่ใช้ไปเลยคับ

Comment

แล้วเวลาท่านไม่เปิดอะไรเลยล่ะ เช็คดูว่า CPU ทำงานกี่ % RAM ทำงานกี่เมก

ถ้าเป็นปกติ ผมว่า ทำงานอยู่ที่ ประมาณ ปกติดีครับ
      CPU = 0 %
      RAM = 1xx MB

Comment

เปิดโปรแกรม auto เยอะมั้งคับลองเอาออกมั่ง โปรแกรมที่ไมได้ใช้อ่ะ
        ที่ startup อ่ะคับ

Comment

Working...
        X