Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram667 กับบอร์ด 533

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram667 กับบอร์ด 533

อยากทราบว่า เมนบร์ดที่ระบุซับพอร์ท บัสของแรม533 สามารถใส่แรม บัส 667 ได้หรือป่าวคับ

(ใส่แล้ววิ่งที่ 533หรือใส่แล้วบูดไม่ติด)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

หมายเหตุ ใช่บอร์ดรุ่นนี้คับ ASUS P5VD2-X

http://www.synnex.co.th/html/product...VD2X/index.asp

อันนี้ไม่รู้ว่าจะบูทติดเปล่าเพราะผมไม่เคยลอง แต่คิดว่าไส่ได้แน่นอนครับ

Comment

ใส่แล้ววื่งที่ 533 ครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
        ใส่แล้ววื่งที่ 533 ครับ
        ถูกต้องนะคร้าบ

Comment

เคยใส่อยู่เหมือนกันนะครับ มันก็วิ่งที่ 533 ส่วนเรื่องที่บูตติดไม่ติด อันนี้มันแวแต่ครับ
          บางเครื่องไม่มีปัญหา แต่บางเครื่องก็มี

Comment

ลองโทรไปถามฝ่ายเทคนิคของ ซินเน็คซิครับ จะได้ชัวว์(หางานให้พี่ชายทำหน่อย อิอิ)

Comment

ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกับผมเลย
              มันรับได้ 533 แต่ถ้าใส่Ram 667 มันบูตติดนะ
              แต่มันจะวิ่งที่ 533 เท่านั้นงับ

Comment

Working...
              X