Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ AMD CCC Driver ตัวใหม่ครับ (มีรูปครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ AMD CCC Driver ตัวใหม่ครับ (มีรูปครับ)

อาการเริ่มจาก ผมลองลง AMD CCC 10.12 แ้ล้วทีนี้มัน error หน้าจอเปิดไม่ขึ้น
    ผมก็เลยรัน Save Mode แล้วลง 10.10 ที่ใช้ปัจจุบันแทน พอลงเสร็จแล้วผมลองเปิด CCC แต่มัน
    มี POP Up Error ดังนี้นะครับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

ปล.ผมใช้ 4850 ครับ

system restore กลับดูครับ

Comment

Originally posted by cellman View Post
      ตามไปครับ ^^

Comment

ลบอันเก่าออกให้หมด ครับ
        ลบใน safe modeด้วยโปรแกรม driver sweeper ก็ีนะครับ แล้วรีคอม แล้ว ลงใหม่ ^^

Comment

Originally posted by cellman View Post
          Originally posted by moosaa View Post
          ตามไปครับ ^^
          ขอโทษนะครับ แหะๆ ทำยังไงครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

คุณ จขกท ลงไดวเวอร์การ์ดจอตัวใหม่ ทับของเก่าไปหรือป่าวคับ

Comment

ใช่ครับผมท่าน THEFOOL ตอนนี้กลับมาใช้ 10.10 ตามเดิม..
              ขอบคุณท่าน cellman นะครับผม Restore ได้แล้ว CCC ใช้ได้ตามปกติ
              แต่ทีนี้ผมลองรัน GTA IV ดูมันมี error ใหม่ดังนี้

ทั้งที่ก่อนนี้นี้ก็เล่นได้ตามปกติ ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ error อันเก่ารึเปล่าน่ะครับ

Comment

ถอนแล้วลงใหม่ดีกว่าครับ นี่ driver sweep
                http://downloads.guru3d.com/Guru3D--...load-1655.html
                ถอน driver ออกแล้วกดเข้า safe mode แล้วใช้ตัวนี้ถอนอีกทีเลือกถอนของ ati ทั้งหมด

Comment

ของผม ก็ ลง มีปัญ หาคับ ตั้ง แต่ 10.11 ล่ะคับ

มัน จะเป็นตอน เปิด - ปิด เครื่อง คับ หน้า จอ สั่นๆๆ ทุกครั้ง เลย

แล้วผมก้ลบลงตัวเก่า 10.10e hotfig แทน รอ 10.12

พอลง 10.12 แล้วก็ ยังเหมือนเดิม อีก

ผมว่าจะลอง ลงวินโดว ไหม่ แล้ว ค่อยลงดูว่า จะเป็น อีก หรือ ป่าว

ถ้ายังไงมีกูรูท่านไดแก้ได้ ช่วย บอกทีน่ะคับ

Comment

Originally posted by Zansiro View Post
                    ใช่ครับผมท่าน THEFOOL ตอนนี้กลับมาใช้ 10.10 ตามเดิม..
                    ขอบคุณท่าน cellman นะครับผม Restore ได้แล้ว CCC ใช้ได้ตามปกติ
                    แต่ทีนี้ผมลองรัน GTA IV ดูมันมี error ใหม่ดังนี้

ทั้งที่ก่อนนี้นี้ก็เล่นได้ตามปกติ ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ error อันเก่ารึเปล่าน่ะครับ

จขกท ทำตาม วิธีแนะนำคนนี้ ได้เลยคับ จะใช้งาน 10.12 ได้ปรกติ

Originally posted by veerayute View Post
                    ถอนแล้วลงใหม่ดีกว่าครับ นี่ driver sweep
                    http://downloads.guru3d.com/Guru3D--...load-1655.html
                    ถอน driver ออกแล้วกดเข้า safe mode แล้วใช้ตัวนี้ถอนอีกทีเลือกถอนของ ati ทั้งหมด

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับไปลองดู
                      ว่าแต่ว่ามันเกิดเคสนี้เพราะอะไรหรือครับ VGA เราไม่ match กับ Driver
                      หรือจะลง Driver ตัวใหม่ (AMD CCC) เราต้องเอาของเก่า (ATI CCC) ออกให้หมดก่อน

Comment

วินโดวส์ไม่แมตกับไดร์เวอร์ อาจจะพวก .NET ด้วยแหล่ะ

Comment

Working...
                        X