Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia GForce 9400GT ต่อ HDMI เข้า LCD ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia GForce 9400GT ต่อ HDMI เข้า LCD ไม่มีเสียง

ใช้ windows 7 อยู่ครับ ต่อแล้วไม่มีเสียง ช่วยหน่อยครับ

ดันครับ

Comment

ไม่ชัวน่ะครับ แต่ถ้าจำไม่ผิดของ พี่เขียวถ้าเป็นตัวเก่าๆที่มี HDMI เราต้องต่อสายสัญญาณเสียงเข้าตัว VGA ด้วยครับมันจะมีเสียงออก HDMI

ป.ล.ไม่ชัวน่ะครับ รอผู้รู้จริงๆอีกที _ _"

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
        ไม่ชัวน่ะครับ แต่ถ้าจำไม่ผิดของ พี่เขียวถ้าเป็นตัวเก่าๆที่มี HDMI เราต้องต่อสายสัญญาณเสียงเข้าตัว VGA ด้วยครับมันจะมีเสียงออก HDMI

ป.ล.ไม่ชัวน่ะครับ รอผู้รู้จริงๆอีกที _ _"
        ตามนี้ ถูกแล้วครับ

Comment

Originally posted by firstyboyz View Post
          ตามนี้ ถูกแล้วครับ
          ใช่จริงด้วยครับ แต่ หัวที่ไปต่อเข้าเมนบอร์ดของผมไม่รู้จะไปต่อ เข้าที่ไหน ช่วยบอกทีครับ

http://th.giga-byte.com/Support/Moth...ctID=2576&ver=

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ดันนนน

Comment

ดันนน

Comment

ได้หรือยังครับท่าน
                  ไม่ลองโพสหมวด Graphice & VGA
                  ยังไงจะช่วยหาอีกแรงครับ
                  ว่าแต่ท่านใช้แมนบอร์ดไรอยู่ครับ

Comment

Originally posted by teptop View Post
                    ได้หรือยังครับท่าน
                    ไม่ลองโพสหมวด Graphice & VGA
                    ยังไงจะช่วยหาอีกแรงครับ
                    ว่าแต่ท่านใช้แมนบอร์ดไรอยู่ครับ
                    ใช้ Gigabyte ga-965p-ds3 ver 1.0

Comment

บอร์ดของท่านมี ช่อง SPDIF In connector ครับ ต่อจากการ์ดจอ เสียบเข้าบอร์ดได้เลยครับ
                      ในช่อง SPDIF In connector มันจะมีสายให้เสียบ power ;spidifi; GND
                      ต้องเสียบให้ถูก ถ้าเสียบผิดเสียงก็ไม่ออกครับ
                      ถ้าท่านไม่แน่ใจลองดูในคุ่มือแมนบอร์ดก้อได้ครับ
                      http://th.giga-byte.com/Support/Moth...l&FileID=17926
                      ลองตามนี้ก่อนน่ะครับ เดียวจะงง

Comment

Comment

การ์ดจอบางรุ่นสายจะเป็น น้ำเงินกับดำ หรือขาวกับดำครับ สายดำ น่าจะเป็น GND น่ะครับ
                          ดูในคู่มือการ์ดจอก็ได้ครับ หรือลองสลับกันดูก็ได้ครับ
                          ถ้าต่อแล้่วยังไม่ัดังอีก ลองเข้าไปดูใน Device Manager ครับ
                          sound ;Vedeo= จะต้องมีเสียงของออนบอร์ด และการ์ดจอNvidia sound HDMI ครับ

Comment

Working...
                          X