Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ถูกโจมตีจาก ARP เล่นเกมเล่นเน็ตไม่ได้เลยครับหลุดอย่างเดว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ถูกโจมตีจาก ARP เล่นเกมเล่นเน็ตไม่ได้เลยครับหลุดอย่างเดว

ช่วยทีคับ ถูกโจมตีจาก ARP เล่นเกมเล่นเน็ตไม่ได้เลยครับหลุดอย่างเดว คือเล่นเน็ตได้นะคับ แต่มันจะตัดๆหลุดๆ ยิ่งเกมนี้เข้าเกมไปไม่ถึง 1 นาทีก็ถูกตัดจากเซิฟเลย มันเตือน ตามภาพ ขวาล่างอะคับ เป็นมาหลายวันแล้วคับช่วยที พอดีเล่นเนตที่หออะคับ

เนี้ยคับแบบเนี้ย ขึ้นเตือนตลอด

ลองลง windows ดูใหม่หรือยังครับ

Comment

[QUOTE=netjupitel;67837924]ช่วยทีคับ ถูกโจมตีจาก ARP เล่นเกมเล่นเน็ตไม่ได้เลยครับหลุดอย่างเดว คือเล่นเน็ตได้นะคับ แต่มันจะตัดๆหลุดๆ ยิ่งเกมนี้เข้าเกมไปไม่ถึง 1 นาทีก็ถูกตัดจากเซิฟเลย มันเตือน ตามภาพ ขวาล่างอะคับ เป็นมาหลายวันแล้วคับช่วยที พอดีเล่นเนตที่หออะคับ

Comment

ลงวินโด้ ใหม่ไม่ไหวอะคับ ไฟล์ข้อมูลหายหมดเลยดิงั้น มีวิธีแก้ไหมคับ

Comment

ARP ที่คาดว่าน่าจะถูกยิงมาจากโปรแกรม Netcut ฟ้อง พรบ.คอมพิวเตอร์ได้ครับ

ถ้าจะแก้ผ้าเอาหน้ารอด ก็คงต้องใช้คำสั่ง DOS ช่วย (จำไม่ได้ละว่าพิมพ์ยังไง) ลองไปหาอ่านวิธีแก้ปัญหาเมื่อเจอคนใช้ netcut ในหอพักดูครับ "ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่ อย่าไปบ้าจี้ตามเขา"

Comment

ไปเจอมา

1. คัดลอกคำสั่งลง Notepad
            2. บันทึกชื่อ AntiARP
            3. Save ในโฟลเดอร์ Startup (ให้มันทำงานทุกครั้งที่เปิดเครื่อง)
            4. ถ้ารันมันตอนที่โดน Spoof แล้ว ไม่สามารถบล็อกมันได้...ต้องให้มันทำงานก่อนข้าศึก

เอาไปแจกฟรี
            :AntiNetCut
            for /f "tokens=1,2,13" %%a in ('ipconfig') do if "%%b"=="Gateway" (
            for /f "tokens=1,2 eol=I" %%d in ('arp -a %%c') do call :SetStaticARP %%e
            goto :EOF
            )
            :SetStaticARP %1
            for /f "tokens=1,14" %%a in ('ipconfig') do if "%%a"=="IPv4" (
            arp -s %%b %1
            msg %username% Set Static IP %%b in %1
            )
            arp -a
            pause
            เซฟเป็น.bat ด้วยนะ ผมไม่เห็นเขาเขียน

Comment

Working...
            X