Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planet เล่นแล้วค้าง ช่วยหาสาเหตุหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lost Planet เล่นแล้วค้าง ช่วยหาสาเหตุหน่อยครับ

เล่นแล้วค้าง บางทีก็เล่นไปได้ชั่วโมงนึงถึงค้าง บางทีแค่เริ่มเกม เปิด movies มาก็ค้าง

ค้างแบบว่าภาพในเกมนิ่งเลย ทำอะไรไม่ได้ต้องรีบูทอย่างเดียว

ปรับสุดหมดทุกอย่างที่ปรับได้บน XP @ 1280x1024

สเป็ค

Intel C2D E6300
    Asus P5B-E
    Corsair 1Gb(667)*2
    Spark 8800GT Zero I
    Creative X-Fi Music
    Enermax 460W

เกมอื่นไม่เคยมีปัญหานะ แต่นี่หาสาเหตุไม่เจอเลย ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

จะว่าร้อนก็ไม่ใช่นะ idle 45 / full load 80

ไดรเวอร์ก็เปลี่ยนมา 3ตัวแล้ว .01 .02 .21

ตอนเล่นก็ลื่นหัวแตกปรี๊ดๆเลยนะ โอ้ย งงเลยครับท่าน

ลงdriverตัวใหม่สุดอะ ไม่รู้ตัวไหน

Comment

168.21 ครับ ใหม่สุด

ลองแล้วมันยังเป็นอยู่ครับ

Comment

ภาคนี้เล่นไม่ได้รอไว้เล่นวันที่ 27 เดือนนี้ Lost Planet: Extreme Condition -- Colonies Edition

Comment

รออยู่ด้วยครับ

ที่จริงภาคนี้เล่นแบบปรับต่ำสุดไปแล้วครึ่งเรื่องครับ

กลับมาเล่นเครื่องตัวเองไม่ได้ อยากจะร้อง

Comment

ภาค 2 หรอ?????

Comment

แจ่ม รอๆ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                ภาค 2 หรอ?????
                Originally posted by TWK. View Post
                แจ่ม รอๆ
                remake ประมาณว่าเป็นการเพิ่มเนื้อหาใหม่เข้าไป จะเรียกว่าเป็นภาคต่อของเกมก็ไม่ใช่เลย จะเรียกว่าภาคเสริมก็ไม่ได้เต็มปาก สรุปมันก็คือเวอร์ชั่นพิเศษของเกมก็แล้วกัน
                ข้อมูลจาก http://www.vr-pcgames.com
                อันนี้มีวีดีโอลองเข้าไปดู คลิก

Comment

ผมจะลองเล่นบนวิสต้าดูดีกว่า

ใครเล่นเกมบนวิสต้า แนะนำหน่อยครับ ใช้ตัวไหนดี

Comment

Working...
                  X