Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง winxp แบบไม่ใช้แผ่น CD ทำไงกันครับ..ได้โปรด.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง winxp แบบไม่ใช้แผ่น CD ทำไงกันครับ..ได้โปรด.

แบบว่า NoteBook มันไม่มี CD ROM ครับ

กะว่าจะ RAN แล้ว COPY ลงเครื่อง

เสร็จแล้วจะ Setup มันยังไงดีครับ...... ทำมะเป็นซะที

ไม่เคยทำเหมือนกันเคยแต่ใส่แผ่น

Comment

เคยทำน่ะครับ ก๊อปไฟล์ ลงเครื่องไว้ แล้วรันเซตอัพผ่าน วิน 98 ผลคือ วินโดว์ไม่ค่อยสมประกอบเท่าไร(เพราะมันยังต้องการไฟล์จากซีดีรอมอยู่ดี เป็นบางไฟล์) สรุป ใช้แผ่นดีกว่าครับ หรือ รอท่านอื่นแนะนำทางที่ดีกว่าครับผม

Comment

แบบว่าผมเคยจำได้ว่ามัน รันใน DOS แต่ไม่รู้ใช้คำสั่งไรครับ

Comment

ลองใช้ flashdrive ดูสิครับ.... สืบเนื่องจากกระทู้นี่ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=24690

Comment

น่าลงในเฟรชไดร์นะ

Comment

ซื้อ External Drive มาต่อน่าจะได้นะครับ ก๊อปลงเครื่องก่อนดูแล้วไม่น่าจะสมบูรณ์เท่าไหร่

Comment

เอ่อ

ก๊อปไฟล์จากแผ่นลงเครื่องก่อนนะ

แล้ว บูทจาก cd หรือ floppy ก็ได้ ตัวstart up ใช้ของ 98 ก็ได้ แต่อาจไม่เห็น ntfs

ก็ พิมพ์ เข้าไดรฟ์ที่เก็บไฟล์ไว้ แล้วพิมพ์ cd ตามด้วยโฟล์เดอร์ที่เก็บ แล้วก็ cd i386 อีกที

แล้วก็ พิมพ์ winnt.exe

ถ้าถามหาไฟล์ setup ก็ อยู่ใน i386 คับ

Comment

Working...
                X