Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับคือจอโน้ตบุคภาพเน่าครับ 480*640 color 4bit ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับคือจอโน้ตบุคภาพเน่าครับ 480*640 color 4bit ครับ

คือโน้ตบุ้คผม Presario v3000 รุ่นv3423tu chip intel 945m การ์ดจอ onครับ ลงวินโดว์ใหม่พอลงไดร์เวอร์การ์ดจอเเล้วภาพเน่าครับ คือมันเเสดงผลที่ 640*480 color 4bit เองครับปรับเเล้วรีสตาร์สก้อไม่หาย ลงไดร์เวอร์บนเซฟโมดเเล้วก้อไม่หายครับ ตอนยังไม่ลงไดร์เวอร์มันไม่เปนไรครับเเสดงผลปกติ 1280*800 เปลี่ยนรุ่นไดร์เวอร์เเล้วครับโหลดมาจาก intel.com มานก้อเปนเหมือนเดิมชักเซ็งเเล้วครับ หรือว่าการ์ดจอพัง? ลงวินโดว์ใหม่3รอบเเล้วผมใช้วินโดว์โมของ sKz ครับ
    ท่านใดรู้วิธีเเก้หรือมีประสบการณ์ช่วยผมหน่อยนะครับ ตอนนี้ใช้ทำไรไม่ได้เลย จะรอคำตอบนะครับขอบคุณทุกท่านครับ
    Attached Files

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ ใช้กับแผ่นไดร์เวอร์ที่ให้มากับnb ดูครับ (hp compaq มันแถมมาหรือเปล่าหว่า?)

Comment

ไดร์เวอร์ต้องไปโหลดเอาที่เว็ป www.hp.com ครับ ผมก็ใช้ V3000 ครับ แต่ก็ไม่เจอปัญหาอะไร
      ลองดูนะครับ ได้ยังไงก็บอกด้วยนะครับ แล้วอย่าลืม Remove ตัวเก่าออกด้วยนะครับ

Comment

ไดร์เวอร์ที่ลงผมก้อโหลดมานั้นเเหละครับ *.*

Comment

Working...
        X