Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้วันคลอด XP SP3 Final

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้วันคลอด XP SP3 Final

ไม่รู้ว่ามีการเลื่อนอะไรหรือป่าวนะครับ
    ส่วนใครได้ลองใช้แล้วบ้าง เป็นไง เอาที่เป็น Final จริงๆ นะ

พี่ที่ทำงานกำลังจะลองเล่น แล้วไว้เดี๋ยวจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมอยู่นะครับ อย่าลืมน๊าาาาา

Comment

ใช้อยุ่ ไม่รุ้ original รึป่าว ???

Comment

ลองดูในทิป ตกแต่ง xp ให้เหมือน vista หน้า 61 ดิครับท่าน ท่าน 191 เอามาฝากผมเก็บไว้เฉยๆ ยังไม่ได้ลองอ่ะ ใช้เครื่องของน้องอ่ะ เลยไม่ได้ลองดู

Comment

เห็นพี่เขาโพสไว้ตั้งแต่ 27 เห็นบอกว่า ออกวันนี้น่ะครับ

Comment

ลองใช้งานแล้วตั้งแต่วันที่ปล่อย RTM ครับ ก็ปกติดี อ้อ วันนี้ลองเอาไปอัพเดทกับ Notebook รุ่นนึงที่เพิ่งจะลง Windows XP Original Version พบว่า มันมี UAA Driver รวมอยู่ในตัวเลย เท่ากับว่าปัญหาที่เจอๆกันเวลาลง Audio Driver (ที่ไม่ยอมลง UAA) ลงแล้วไม่เจอ Audio จะได้หมดไป
              อ้อ ใครไปใช้แผ่นเถื่อนที่รวม SP3 ตัว Beta ก่อนหน้านี้จะลงตัว Final ไม่ได้ครับ (เหมือนตอน SP2 ล่ะ) อาจจะต้องลง Windows ใหม่ ยกเว้นคนที่อัพจาก SP2 ไปเป็น SP3 Beta นั้น จะสามารถ Uninstall ก่อนที่จะลงตัว Final ได้ครับ

Comment

อยากลองบ้างต้องไปดาว์โหลดซะแล้ว

Comment

ต้องลองๆๆๆ (วันนี้มีโน็ตบุ็คหนูทดลองมาให้ด้วย เดี๋ยวลองดีกว่า อิๆ)
                  ว่าแต่Pentium M 2.0มันลงไหวไหมเนี่ย??

อ้อ แล้่วติดWGAตอนลงไหมครับ

Comment

ลงได้ครับ ของผมไม่ติด เพราะเป็นแผ่นแท้ ส่วนลองอีกเครื่องที่ไม่ใช่แผ่นแท้ ไม่ติด WGA ครับ

Comment

SP3 มันมีอะไรเจ๋งๆ มั้งเหรองับ นอกจากพวก ซีเคียว -.-

Comment

ลองใช้ตั้งแต่ออกไม่เป็นทางการแล้วครับวันที่ 23 เมษายน จากที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร SP3 มันจะรวมไฟล์อัพเดทจาก SP2 มาทั้งหมดน่ะครับ

Comment

โดยรวมไม่ต่างจาก SP2 นะผมว่า

Comment

Originally posted by JusticeZ View Post
                            ลองใช้ตั้งแต่ออกไม่เป็นทางการแล้วครับวันที่ 23 เมษายน จากที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร SP3 มันจะรวมไฟล์อัพเดทจาก SP2 มาทั้งหมดน่ะครับ

ผมเห็นในรูปทำไมมันเป้นปี 2002 อ่าครับ เห็นคนในเว็บบิทเขาบอกว่าเป้นตัวโม

ถ้าใน Window เป็น IE7 เขาก็บอกว่าเป็นตัวโม

ตอนนี้ผมก็เลยไม่รู้จะโหลดตัวไหนผมอยากได้ Window XP SP3 ช่วยแนะนำทีครับ ส่วน XP ผมใช้ Window XP Student Edition

Comment

Windows XP มันจะขึ้น version 2002 ถูกต้องแล้วครับ XP มันมีแค่รุ่นนี้ ที่บอกมาว่า 2003 , 2006, 2007 น่ะ โมมาทั้งนั้นครับ

Comment

Working...
                              X