Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- จนกัน TRUE WIFI BLOCK BIt แล้วครับ --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- จนกัน TRUE WIFI BLOCK BIt แล้วครับ --

ทรู WIFI แบบ รายเดือน

BLOCK บิทแล้วครับ

ทั้งแบบ 9433 ( 1 ชม. จากซิม)

และ แบบ ราบเดือน

ของผม ราย 6 เดือน 3000 บาท 1M~ ก็ โดนไปด้วย เซ็งมากๆครับ

อาการคือ

เล่นเน็ท หรืออาจจะเกม (ผมลองดู แต่ปกติไม่เล่นเกม ออนไลน์) ปกติ ดีหมด ใน Speed ที่ รับได้

แต่ พอ เข้า Utorrent เท่านั้น แหละ เน็ทค้าง ครับ

ต้องรอซักพัก ถึงจะ ใช้ได้อีก

แต่เล่นปกติ ดีพอได้หมด ยกเว้น bit

--------------------------------

แก้ไข ครับ
    หลังจากไป ถามโดยตรงที่ สำนักงานของทรู
    ได้ความว่า
    true wifi กำหนด อัตรารับส่ง ข้อมูล ต่อ ชม. ต่อ Speed ไว้ครับ
    ** จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้
    เช่น 1 ชม โหลด แต่ 500 MB / สำหรับ speed 512 ไรงี้
    และเพิ่มลด มากน้อย ตาม speed ที่ท่านใช้อยู่

สงสัย ผมตุกติดมากไปหน่อย โหลดเยอะเกิน มันเลย block ผม

ทั้งนี้ ทั้งนั้นก็เพื่อ ป้องการ ผู้ใช้งานผิดประเภทตามกติกาที่ เป็นตัวเล็กๆ ในคู๋มือสมคัร (ใครจะไปอ่านนะ ตัวจิ๋วมากๆ) เช่น ป้องกัน การแชร์ใช้หลายเครื่อง ไรงี้เป้นต้นครับ
    Last edited by japan; 4 Aug 2008, 19:13:51.

ปกติ เปิดbit แล้วเข้าwebมันก็เข้าwebช้า มากๆ เหมือนจะเข้าไมได้อยู่แล้วหนิครับ ผมก็เป็น

Comment

จิงดิ

Comment

จบกัน ขี้งก แค่โหลด bit นิดเดียวให้ไม่ได้ ทีชาติก่อนมาขอใช้เน็ตข้าฟรี

แถมเอาแรมมาขัดดอก ข้ายังไม่ว่าอะไรเลย

ปล.ก้อโหลดได้ปกตินี่ครับ ผมใช้ True 1 Mbps รายเดือน

Comment

มันบริโภค แบนวิทถึงขนาดต้องบล๊อคกันเลย กร๊ากกก

Comment

ไว้อาลัยสำหรับผู้ใช้ TrueWiFi

Comment

จริงเหรอคับนี้ ไม่ลองโทรไปถามดูอ่ะคับ

Comment

ผมยังโหลดปรกติอยู่เลยครับ

Comment

ผมก็โหลดได้ประมาณ 64KBps

Comment

ยังไงกันแน่ครับ ขอความกระจ่างด้วยใครรู้

Comment

ช่วงเวลานั้นมันขัดข้องทางเทคนิค หรือเปล่าครับ?

Comment

มันดึง bandwith กันล่ะมั้งท่าน

ลองหาโปรแกรมแบ่ง bandwith มาใช้ดูก่อนครับ

Comment

โหลดได้อยู่นะครับ...

Comment

ตลกแล้ว ผมใช้อยู่คับ

Comment

Working...
                            X