Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้คอมร่วมกัน..เลยเกิดปัญหา ช่วยผมที !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้คอมร่วมกัน..เลยเกิดปัญหา ช่วยผมที !!!!

ตอนนี้ผมใช้ Windows Xp SP2 NTFS ผมไม่ต้องการให้มีคำสั่ง Format เวลาคลิ๊กขวาที่ Drive
    ทุกข์ใจมาก....เพราะใช้งานกับคนหลายคน มีแล้วครั้งนึงที่มีคนไปคลิ๊กขวา Format Data หายหมด....
    Attached Files

ลองหาโปรเเกรมจัดการเครื่องมากันไว้ก้อได้คับ

ลองหาดูคับ ผมจำชื่อโปรเเกรมไม่ได้ มีเยอะคับ

Comment

อืม ผมเองก็ทำไม่เป็นอ่าครับคงต้องรอเทพมาช่วยแล้วผมเองก็อยากรู้เหมือนกันครับ พอดีเพื่อนผมก็เคยเป็นเด็กๆเผลอไปกดเล่น ว่าแต่มันมีวิธีเข้าไปปรับแก้ในรีกิสตี้มั่งไหมครับ คือโปรแกรมจัดการเครื่องนี่โปรแกรมประเภทไหนอ่าครับ ที่แบบเวลารีสตาร์ทหรือปิดเครื่องแล้วมันจะย้อนกลับหรือว่าโปรแกรมที่ป้องกันการกดฟอร์แมทอ่าครับ พอดีท่านเซ็งเป็ดจำชื่อโปรแกรมไม่ได้ผมก็เลยพลอยงงไปด้วย ขออภัย จขกท ด้วยนะครับผมก็ช่วยอะไรไม่ได้ ได้แต่ช่วย ดัน ดัน ดัน

Comment

โปรแกรมเนี่ยไม่แน่ใจแต่มันต้องใช้ร่วมกับการ์ดไม่ใช่เหรอครับ

Comment

กำหนดเป็น user login แต่ละคนเลยครับ แล้วแบ่ง home directory ของแต่ละคน
          กำหนดให้ทุกคนเป็น user group
          แต่เวลาจะ install อะไรต้องใช้ administrator เท่านั้น
          จะลำบากก็เรื่องการจัดการนิแหละ แต่ไม่ต้องมากลัวเรื่อง format อีก

Comment

ที่ทำงานผม ตั้งตัวเอง เปนแอดมิน

อีกยูส สร้างมาเปน ลิมิต

เค้าอ่านได้อย่างเดียว แก้ไข+ลบไม่ได้อะ

แต่เซฟเพิ่มได้

ลองดูจิ อิ อิ

Comment

Originally posted by PaNDolA View Post
              ที่ทำงานผม ตั้งตัวเอง เปนแอดมิน

อีกยูส สร้างมาเปน ลิมิต

เค้าอ่านได้อย่างเดียว แก้ไข+ลบไม่ได้อะ

แต่เซฟเพิ่มได้

ลองดูจิ อิ อิ
              ตามนี้เลย

Comment

ในนี้มีเป่าไม่รู้ลองเปิดดูเอาเอง
                http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

Working...
                X