Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ [CPU]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ [CPU]

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ คือผมลองใช้งานเครื่องแบบ
    ให้มันรันเต็มที่(เท่าที่ทำได้น่ะครับ)ลองดูอะครับทำไม CPU2
    มันไม่ขึ้นเลยอะครับมันทำงานหัวเดียวตลอดเลยขนาดลองปล่อย
    ไปซัก 10 นาทีก็แล้วก็ยังันหัวเดียวแบบนี้ปกติหรือเปล่าอะครับหรือ
    ว่ามันยังรันไม่พอครับต้อง CPU Usage มากๆกว่านี้ป่าวอะครับ สงสัยอะครับ
    เพราเท่าที่ดูมาหลายๆครั้งมันก็เป็นแบบนี้ตลอดครับ รบกวนเพื่อนที่รู้บอกทีครับผม

อันนี้เป็น Spec เครื่องคับ

Spec
    CPU E6300 Core2Duo 1.86 GHz
    M/B Asus P5LD2-SE
    RAM Corsair DDRII 667 MHz 1 GB * 2
    HDD Segate SATA II 320 GB * 2

ปกติดีครับ
    มันยังไม่ได้ทำงานเต็ม CPU เลยนะ มันใช้แค่ หัวเดียวเอง นะ
    ใช้อะไรเทส นะ

Comment

แล้วแต่โปรแกรมครับผม โปรแกรมเก่าๆที่ design สำหรับ Single core บางตัวก็จะทำงานโดยใช้ Thread เดียวเลยเหมือนกันครับ ลองรันโปรแกรมที่คุณใช้ Test 2 ตัวพร้อมกันดูครับว่าทำงาน 2 Core หรือเปล่า

Comment

ลอง ORTHOS ดิท่าน 100% สองหัวแน่

Comment

ลองพวกcpu stab testครับ
          เบิร์นครบทุกคอร์เลยละ
          โปรแกรมเล็กมากด้วย

ที่ท่านใช้cpuคงเหลือกินเลยงับ
          ยังรับงานได้อีกโข

ปล.E6300ของผม
          ยังไม่เคยใช้งานเต็มร้อยเลยครับ
          นอกจากใช้โปรแกรมเทส
          ยังเสียดายตังอยู่เลยว่าเอามาทำไม
          แพงกะแพง- -*

Comment

Nero write หนังจาก File ซิครับ E6550 ก็เต็มครับ ลองแล้วเมื่อวาน ไม่ผิดหวัง

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
              Nero write หนังจาก File ซิครับ E6550 ก็เต็มครับ ลองแล้วเมื่อวาน ไม่ผิดหวัง
              จิงดิ....

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                E6550 วิ่งเต็มเหรอ
                ผมใช้ E6420 ไรท์ หนัง แค่2-3% เอง -*-

Comment

ของผมวิ่ง 4-5% ของ CPU ครับ
                  เขียน CD ใน Nero นะ
                  เป็นกองๆ เลย 555+

Comment

Working...
                  X