Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช่วยดูเสปคหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช่วยดูเสปคหน่อยครับ

cpu Intel celeron D 331 2666MHZ(20*133
    ram NCP DDR512 PC3200 SDRAM bus400
    บอร์ด psv 800MX
    FSB Speed 533MHZ
    XFX Geforce FX5500 128 mb

ผมอยาก เปลี่ยนram เป็น DDR2 1G SDRAM BUS 533 ไม่ทราบว่าบอร์ดผมรับRAM ตัวนี้ได้ไหม ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วผมจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างจะได้เล่นเกมส์กราฟฟิกสูงๆ แล้วเล่นลื่นๆ
    ขอบคุณครับ

เปลี่ยนบอร์ดครับ บอร์ดที่ใส่ ddr1 จะใส่ ddr2 ไม่ได้นะ ในทางกลับกันก็เช่นกัน

ถ้าเปลี่ยนบอร์ด ก็มีแนวโน้มว่าจะต้องเปลี่ยน cpu อีก และ การ์ดจอก็คงต้องเปลี่ยนด้วยเนื่องจาก รุ่นที่คุณใช้อยู่เป้น agp

สรุป ถ้าจะเปลี่ยนเป้น ddr2 ต้องเปลี่ยนยกชุด เซงเลยนะ แต่ถ้ามีงบก็โอเค

Comment

แล้วทำไมผมใช้โปรแกรมเช็คสเป็ค มันบอกว่ารองรับทั้ง ddr และddr2 400 ddr2 533 ด้วหละครับผมเลยงงช่วยอธิบายหน่อยครับ

Comment

Working...
      X