Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมดูไฟของ psu ไหมครับขอหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมดูไฟของ psu ไหมครับขอหน่อย

ถ้าไม่มีพวกท่านๆดูอย่างไรกันครับผม
    ไม่เป็นครับบอกหน่อยเห็นบอกกันไฟมันปริ่มดูกันอย่างไรครับท่านเทพทั้งหลาย

Comment

ดูใน bios แต่วัตว์แท้ไม่แท้ก็ดูที่ราคา ยี้ห้อ น้ำหนัก

Comment

พอผมเข้าไปดูมันบอกดังนี้
        vcore voltage (1.352v)
        3.3v voltage (3.312v)
        5v voltage (5.196v)
        12v voltage (12.408v)
        มีวิทีคิดเป็นวัตอย่างไรครับแต่ตอนนี้ผมไช้ออนบอดอยู่ครับ
        ผมไช้ psu650วัตไม่เต็ม ผมว่าจะซื้กาดจอxfx9800gtx+กลัวไฟไม่พอ
        เลยอยากลองคิดไฟดูครับว่ามันพอปล่าวจะได้ไม่ต้องซื้อpsuไหม่งบน้อยครับ
        แล้วที่ว่าปริ่มมันอย่างไร ขอบคุนครับ

Comment

เหลือเฟือครับ ถ้าไม่ได้ SLi ก็อย่าไปกลัวเลยครับ เหลืออีกเยอะ

Comment

Originally posted by neung123_g View Post
            พอผมเข้าไปดูมันบอกดังนี้
            vcore voltage (1.352v)
            3.3v voltage (3.312v)
            5v voltage (5.196v)
            12v voltage (12.408v)
            มีวิทีคิดเป็นวัตอย่างไรครับแต่ตอนนี้ผมไช้ออนบอดอยู่ครับ
            ผมไช้ psu650วัตไม่เต็ม ผมว่าจะซื้กาดจอxfx9800gtx+กลัวไฟไม่พอ
            เลยอยากลองคิดไฟดูครับว่ามันพอปล่าวจะได้ไม่ต้องซื้อpsuไหม่งบน้อยครับ
            แล้วที่ว่าปริ่มมันอย่างไร ขอบคุนครับ
            ใช้ยี่ห้อไรอยู่คับ

ถ้าไม่วูบก็ใช้ไปก่อน มีงบค่อยหาวัตต์เต็มมาใช้

Comment

ผมไช้ยี่ห้อ switching มันเขียนไว้อย่างนี้ครับผมซื้อมาในราคา800บาท

Comment

Working...
              X