Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pwc 4850 512 gddr4 กับDriver 9.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pwc 4850 512 gddr4 กับDriver 9.2

โชว์รูปใน Need for Speed Undercover กับรถคู่ใจ2รุ่น
    Pagani Zondaf
    Audi R8
    ยังไม่แต่งอะไรมากมาย นิดๆ
    สเปค windows vista ultimate sp1 32bit
    ati 9.2 ใหม่เอี่ยม

4850 ได้แค่นี้พอหรือยังครับส่วนตัวผมแล้วข่อนข้างพอใจเลยที่เดียวใช้ vistaกับxp ต่างกันพอสมควรในความอะเอียด

และของท่านๆเป็นไงบ้างครับ
    Last edited by dcom; 22 Feb 2009, 02:38:01.

ใช้ driver 9.2 ตัวใหนครับ เห็นว่ามีคนใช้ pwc มีปัญหาลงไม่ได้กันเยอะ เวปนอกก็เป็นกัน ไม่ทราบว่าโหลดจากเวปใหน

Comment

ผมก็ลงได้นะครับ (vista64)

โหลดจากเว็บ amd โดยตรงเหมือนกันครับ
      Last edited by Leim; 29 Mar 2009, 22:29:02.

Comment

ผมไม่เป็นนะhttp://www.techpowerup.com/downloads/

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post
          ใช้ driver 9.2 ตัวใหนครับ เห็นว่ามีคนใช้ pwc มีปัญหาลงไม่ได้กันเยอะ เวปนอกก็เป็นกัน ไม่ทราบว่าโหลดจากเวปใหน

ตามนี้เลย

http://downloads.guru3d.com/Videocar...%7C64_c31.html
          Last edited by dcom; 22 Feb 2009, 11:01:37.

Comment

ผมก็งงเหมือนกันโหลดจากเว็บ ati ลงไม่ได้น่าเหลือเชื่อจริงๆ พอลงDriverเส็จมันไม่ถามให้ Restartเลยเฉยผมก็งงปกติลงเส็จมันจะให้Restart เหมือนลงโปรทั่วไปมันไม่เจอกันเลยพยามอยากลง9.2ก็คิดออกมีเว็บหนึ่งที่มีให้โหลดสงสัยเขาเทสมาแล้วละก็โหลดมาลงได้เชยเลยเหมือนลงDriverทั่วไป เคยใช้ 8.12 ก็ดีนะ แต่มาลง 9.2คนละเรื่องกันเลย อย่างที่เห็น

Comment

อยากลองมั่งจัง

Comment

Originally posted by dcom View Post
                โหลดจาก guru ก็ลงไม่ผ่านแหะ เหมือนเดิมเลย

Comment

เข้ core 800 mem 1430 เล่นเกมส์ทุกเกมส์มีปัญหาภาพแตกบ้างหรือปล่าวครับเนี่ย หรือมีปัญหาเล่นแล้วสะดุดกว่าตอนคล๊อกน้อยกว่านี้หรือปล่าวครับ? ตอนนี้ผมเจอปัญหาคล๊อกไปไกลกว่าค่านึงที่ใช้อยู่แล้ว ภาพไม่แตก แต่เล่นเกมส์แล้วมีสะดุด พอลด memลงมาก็ปรกติ เอ่อ งงกับมัน

Comment

ก็อย่าคล็อกซิครับเดิมไปเลย ผมยังไม่คล็อกเดิมก็แรงแล้ว

Comment

ซิงค์เดิม ผมดันได้แค่ 725 ครับ ตอนนี้ใส่ GV1000 อยู่ก็เล่นได้ปกติครับ

Grid นี่น่าจะไวกับภาพแตก หรือ มีเส้นดำๆโผล่ขึ้นมาแล้วนะครับ (เท่าที่ผมมีตอนนี้นะ)
                      เริ่มเล่นใหม่ประมาณ 6 - 7 ซีซันก็โอเคนะครับ ปกติดี

ถ้าเกิน 810 เริ่มจะมีเส้นโผล่ครับ เลยลดลงเหลือ 800 พอครับ
                      ลองดู temp ของ GV1000 นะครับ ไม่รู็เรียกว่าดีหรือเปล่า แต่ก็ พอไหวครับ

(เล่นที่ 1920x1080 AA4x เปิด vertical sync ครับ)
                      Last edited by Leim; 29 Mar 2009, 22:29:02.

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        ซิงค์เดิม ผมดันได้แค่ 725 ครับ ตอนนี้ใส่ GV1000 อยู่ก็เล่นได้ปกติครับ

Grid นี่น่าจะไวกับภาพแตก หรือ มีเส้นดำๆโผล่ขึ้นมาแล้วนะครับ (เท่าที่ผมมีตอนนี้นะ)
                        เริ่มเล่นใหม่ประมาณ 6 - 7 ซีซันก็โอเคนะครับ ปกติดี

ถ้าเกิน 810 เริ่มจะมีเส้นโผล่ครับ เลยลดลงเหลือ 800 พอครับ
                        ลองดู temp ของ GV1000 นะครับ ไม่รู็เรียกว่าดีหรือเปล่า แต่ก็ พอไหวครับ

(เล่นที่ 1920x1080 AA4x เปิด vertical sync ครับ)
                        มอนิเตอร์ด้านบนอ่ะอยากได้มั่งจัง
                        ซื้อมาจากไหนอ่ะ เท่าไหร่

Comment

มันเป็นซอฟแวร์ที่ใช้ลากการ์ดจอครับ Rivatune นั่นแหล่ะครับ แล้วค่อยสั่ง Run server กับค่าที่เราต้องการให้แสดงผลบนหน้าจอเวลาเล่นเกมส์หรือรันโปรแกรม 3D แค่นั้นแหล่ะครับ ไม่ได้ซื้อแต่อย่างใด มีให้โหลดในเว็บครับ

เท่าที่เจอปัญหากับ 9.2 (เทียบกับ 9.1) มีปัญหากับเกมส์ Grid ครับ นอกนั้นปกติ
                          อาการคือ เล่นไปได้สักพัก พอสลับหน้าจอระหว่างจะเข้าไปสนามแข่ง บางครั้ง ก็หลุดออกมาจากเกมส์เฉยเลย แต่ว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น 9.1 ก็ไม่เป็นนะครับ ที่ยังใช้อยู่เพราะ มันได้เฟรมเรทที่ดีขึ้นนิดหน่อย ( Grid นี่ประมาณ 2 - 3 ครับ ก็ยังดีครับ) ส่วน faycry2 นี่ก็ปกติดีครับ

Comment

Rivatunner จริงผมไม่ชอบนะ เพราะมัน clock การ์ดจอตลอดปกติทำผ่าน CCC ครับเพราะมันทำได้เหมือนกันแล้วพอไม่ใช้มันยังลด Core mem :/ -*- ประหยัดไฟ + เย็น ที่ลงไม่ได้นี่ของไรกานเหรอ Asus ลงได้ปกติเลย

Comment

ที่ลงไม่ได้ น่าจะเป็นที่ OS มั้งครับ เท่าที่อ่านๆคอมเม้นทั้งในและต่างประเทศ

Comment

Working...
                              X