Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลงDX9.0cในwinMEได้ ทำไม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลงDX9.0cในwinMEได้ ทำไม???

DX10ถึงไม่ทำลงXP มันก็แค่APIตัวนึง microsoftกำลังบังคับเราให้ใช้วิสต้าใช่หรือป่าว แล้วAPIตัวอื่น อย่าง OGL กะ Software Render หายไปใหน CPU ก็จะพัฒนาไปเป็นหลายคอร์แล้ว Software Render จะกลับมาได้ไหม จะได้ไม่ต้องใช้DirectXพวกนี้

เอ่อ............................ ผมไม่ใช่บิลเกตครับ

Comment

ตกลงท่านถาม 9 หรือ 10 เนี่ยะ
      งง....

Comment

ซักวันมานก็มีลงใรXPครับ ถ้าไม่ใช้Officialก็ต้องเป็นตัวinstallที่มีคนทำขึ้นมาแหละครับ มีแน่ๆ เพราะvistaผมไม่ชอบเลย setยากมาก-*-

Comment

คืออารมณ์ประมาณไปเล่นเกมส์เก่า แล้วทำไมช่วงนั้นเรามีทางเลือกเยอะกว่าตอนนี้มาก ชอบใช้oglเพราะมันสวยกว่าDX5(ตอนนั้น) แต่ตอนนี้เราทำไมต้องหวังกะDX10อย่างเดียว ทั้งทั้งที่มีอีกหลายตัวที่ใช้ได้

Comment

ผมว่าไม่แปลก มันก็ไปตามยุคสมัยนะ เพราะXPมันกำลังตกรุ่น(ที่จริงควรจะตกรุ่นตั้งนานแล้ว เมื่อเทียบกับWindowsรุ่นก่อนๆ) อย่างที่ผมใช้Windows2000อยู่ บางโปรแกรมก็ใช้ไม่ได้ เช่น WMPใช้ได้ถึงแค่9 MSNแค่7.0 หรือแม้แต่โปรแกรมใหม่ๆ ใช้บนXPได้ไม่มีปัญหา แต่พอใช้บน2000ปรากฏว่าเอ๋อซะงั้น

Comment

แล้้้วเหตุผลที่ต้องใช้DX10เฉพาะวิสต้าคืออะไรเหรอครับ

Comment

ดูเหมือนบิลล์ เกตส์จะพยายามสร้าง Motivation เพื่อ attract ให้คนหันไปใช้ Windows Vista ครับ

Comment

โดนแซงรวยอันดับ 1 ไง ก็เลยต้องกลับมาเป็นที่ 1 ให้ได้ด้วยการตลาดทางคอมพิวเตอร์

Comment

Working...
                  X